Friday, December 15th, 2017

மூன்று கோரிக்கைகளை ஐ.நா.வுக்கு அனுப்புவதென தமிழ் தேசியக் கூட்டமைப்பு முடிவு.

Published on March 11, 2017-2:27 pm   ·   No Comments

TNA 3வவுனியாவில் இன்று கூடிய தமிழ் தேசியக் கூட்டமைப்பு மூன்று கோரிக்கைகளை ஐக்கிய நாடுகள் மனித உரிமை பேரவைக்கும் அதன் உறுப்பு நாடுகளுக்கும் அனுப்புவதென முடிவெடுத்துள்ளது. தமிழ் தேசியக் கூட்டமைப்பின் தலைவர் ஆர்.சம்பந்தன் தலைமையில் வவுனியா இன் விடுதியில் இன்று காலை ஆரம்பமான கூட்டம் பிற்பகல் 4மணிவரை நடைபெற்றது.

இக்கூட்டத்தில் பின்வரும் மூன்று தீர்மானங்கள் எடுக்கப்பட்டன.

1. 2015ஆம் ஆண்டு செப்டம்பர் மாதம் நிறைவேற்றப்பட்ட 30.1 தீர்மானத்தை முழுமையாக நிறைவேற்ற வேண்டும்.

2. ஐ.நா.மனித உரிமை ஆணையாளரின் அலுவலகம் ஒன்றை இலங்கையில் நிறுவி அதன் ஊடாக ஐ.நா. தீர்மானத்தை நடைமுறைப்படுத்தும் பொறிமுறையை கண்காணிக்க வேண்டும்.

3. 30.1 இலக்க தீர்மானம் உரிய காலத்தில் நிறைவேற்ற சிறிலங்கா அரசாங்கம் தவறினால் ஐ.நா.சபை பொறிமுறை ஒன்றை நிறுவி பாதிக்கப்பட்ட மக்களுக்கு நீதி கிடைக்க ஆவன செய்ய வேண்டும்.

இந்த மூன்று தீர்மானத்திற்கும் தமிழரசுக்கட்சி, ரெலோ, புளொட் ஆகிய கட்சிகள் ஆதரவை வழங்கிய போதிலும் ஈ.பி.ஆர்.எல்.எவ் இயக்கம் அதற்கு ஆதரவை வழங்க மாட்டோம் என தெரிவித்துள்ளது.

இந்த கூட்டத்திற்கு தமது தலைவர் சுரேஷ் பிரேமச்சந்திரன் அழைக்கப்படவில்லை என சிவசக்தி ஆனந்தன் குற்றம் சாட்டினார். இதற்கு பதிலளித்த சம்பந்தன் இக்கூட்டத்திற்கு தமிழ் தேசியக் கூட்டமைப்பின் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களும் மாகாணசபை உறுப்பினர்களும் தான் அழைக்கப்பட்டனர் என தெரிவித்தார்.

சிறிலங்கா அரசாங்கத்திற்கு கால அவகாசம் வழங்கக்கூடாது என தமிழ் தேசியக் கூட்டமைப்பில் உள்ள சில நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் ஐ.நா.வுக்கு மனு அனுப்பிய விவகாரம் தொடர்பாக ஆராயப்பட்ட போது கால அவகாசம் வழங்க வேண்டும் என ஐ.நாவுக்கு தமிழ் தேசியக் கூட்டமைப்பை சேர்ந்த யாரும் மனு அனுப்பவில்லை என்றும் காலஅவகாசம் வழங்கப்பட்டால் கடும் நிபந்தனைகளுடன் தான் கால அவகாசம் வழங்க வேண்டும் என தான் தெரிவித்திருந்ததாகவும் சம்பந்தன் தெரிவித்தார்.

இக்கூட்டத்தில் தமிழரசுகட்சியை சேர்ந்த நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களான சம்பந்தன், மாவை சேனாதிராசா, சுமந்திரன், யோகேஸ்வரன், சிறிதரன், சரவணபவன் சிவமோகன் மாகாணசபை உறுப்பினர்களான கி.துரைராசசிங்கம், தண்டாயுதபாணி, உட்பட பலரும் கலந்து கொண்டனர்.

ரெலோவின் சார்பில் செல்வம் அடைக்கலநாதன், கோவிந்தன் கருணாகரம் ( ஜனா) சிவாஜிலிங்கம், புளொட் சார்பில் சித்தார்த்தன், லிங்கநாதன், ஈ.பி.ஆர்.எல்.எவ் சார்பில் சிவசக்தி ஆனந்தன், ஆர்.துரைரத்தினம் ஆகியோரும் கலந்து கொண்டனர்.TNA 3TNA 2TNA 1TNA 4

Readers Comments (0)

Comments are closed.

செய்திகள்

DSC02631

முனைப்பினால் 34 பேருக்கு வாழ்வாதார உதவிகள் [December 11, 2017]

முனைப்பு சிறிலங்கா நிறுவனத்தின் வறுமைக் கோட்டின் கீழ் வாழும் மக்களின் வாழக்கைதரத்தினை மேம்படுத்தும் வேலைத்திட்டத்தின் கீழ்  இவ்வாண்டு (2017) 34 பேருக்குவாழ்வாதாரத்துக்கான உதவிகள் வழங்கி வைக்கப்பட்டுள்ளதுடன் அத்திட்டங்கள் ஊடாகபயனாளிகள் நாளாந்த வருமானத்தைப்பெற்று வருவதாக முனைப்பின்சிறிலங்காநிறுவனத்தின் செயலாளர் இ.குகநாதன் தெரிவித்தார்.   மட்டக்களப்பிலுள்ள தெரிவு செய்யப்பட்ட  சில குடும்பங்களுக்கு  வாழ்வாதரஉபகரணங்கள்  வழங்கும் நிகழ்வு  (9.12.2017) சனிக்கிழமை மாலை மட்டக்களப்பு கச்சேரியில்வைத்து வழங்கி வைக்கப்பட்டது. முனைப்பின் சிறிலங்காநிறுவனத்தலைவர் மா.சசிகுமார் தலைமையில் நடைபெற்ற நிகழ்வில்  பிரதம அதிதியாக மாவட்ட அரசாங்க அதிபர் மாணிக்கம் உதயகுமார் கலந்து கொண்டுபயனாளிகளுக்கு உபகரணங்களை வழங்கி வைத்தார். சுவிட்சர்லாந்து முனைப்பு நிறுவனத்தின் நிதி அனுசரணையுடன் இந்த வாழ்வாதார உபகரணங்கள் வழங்கப்பட்டன. இந்த வைபவத்தில்;  மட்டக்களப்பு மாவட்ட செயலக கணக்காளர் நேசராசா மற்றும்மட்டக்களப்பு மாவட்ட உள்ளுராட்சி உதவி ஆணையாளர் கே.சித்திரவேல் மற்றும்சுவிட்சர்லாந்து முனைப்பு நிறுவனத்தின்  நிறைவேற்றுப்பணிப்பாளர்மாணிக்கப்போடி.குமாரசுவாமி உட்பட முனைப்பு சிறிலங்கா நிறுவனத்தின்  பொருளாளர்அரசரெத்தினம்  தயானந்தரவி , உப செயலாளர் எல் தேவஅதிரன்  உட்பட பலமுக்கியஸ்தர்கள் கலந்து கொண்டனர்.
UNO GENEVA

69வது வருடத்தை கொண்டாடும் சர்வதேச மனித உரிமை பிரகடனம் . [December 10, 2017]

மனித உரிமைகளின் வரவிலக்கணம், அடிப்படைகளை கிறேக்கர், உரோம காலத்தில் உருவானதாக ...
HDRLanka (16)

இலங்கையில் பல்சமய இல்லம் [December 10, 2017]

நல்லிணக்கம் என்ற பெயருக்கு பின் உள்ள திரைமறைவு நகர்வுகளை இட்டு ...
TNA me

தமிழ் தேசியக் கூட்டமைப்புக்குள் பங்கு பிரிப்பில் குழப்பம்- அவசரமாக கூடுகிறது ரெலோ. [December 4, 2017]

எதிர்வரும் உள்ளுராட்சி தேர்தலில் சில சபைகளில் கூடிய ஒதுக்கீடுகளை தமக்கு ...
NFGG

ஜெனிவாவில் ஐ.நா. மனித உரிமை சபை அதிகாரிகளை காத்தான்குடி ரஹ்மான் சந்தித்தார். [November 21, 2017]

ஜெனிவாவுக்கான விஜயத்தை மேற்கொண்டிருக்கும் நல்லாட்சிக்கான தேசிய முன்னணியின் தவிசாளர் பொறியியலாளர் ...
Sampanthan

தூக்கி ஆட்டிய சம்பந்தனுக்கு நீங்கள் காட்டிய நல்லெண்ணம் என்ன? – மனோ கேள்வி [November 21, 2017]

சிறிலங்காவின் தேசிய கொடியை தூக்கி ஆட்டிய சம்பந்தனுக்கு அரசாங்கம் காட்டிய ...
UN Geneva

தமிழர்கள் ஜெனிவாவை நம்பி இருக்க கூடாது [November 21, 2017]

நீதிக்கான போராட்டத் தடத்தில் ஜெனீவா (ஐ.நா மனித உரிமைச்சபை) ஒரு ...
Rajathurai former MP

முன்னாள் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களுக்கு ஓய்வூதியத்துடன் மேலதிகமாக 10ஆயிரம் ரூபா [November 21, 2017]

இலங்கையில் உள்ள முன்னாள் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களுக்கான ஓய்வூதியத்துக்கு மேலதிகமாக, 10 ...
Gopu

மூத்த பத்திரிகையாளர் எஸ்.எம்.கோபாலரத்தினம் காலமானார். [November 15, 2017]

கோபு என்றும் எஸ்.எம்.ஜி என்றும் தமிழ் பத்திகை உலகில் நன்கு ...
thanda

மட்டக்களப்பில் காத்தான்குடி பெண்ணுடன் இருந்த ஏழு இளைஞர்கள் கைது [November 13, 2017]

மட்டக்களப்பு பொலிஸ் பிரிவு தாண்டவன்வெளி பகுதியில் உள்ள வீடு ஒன்றில் ...