Friday, January 19th, 2018

ஏமன் தற்கொலைத் தாக்குதலில் 70 படையினர் பலி!

Published on May 21, 2012-6:34 pm   ·   No Comments

ஏமனில் தலைநகர் சானாவில் ஒரு இராணுவ அணிவகுப்புக்கான ஒத்திகையின் போது நடந்த தற்கொலைத் தாக்குதலில் குறைந்தபட்சம் 70 படையினர் கொல்லப்பட்டுள்ளார்கள்.அதிபரின் மாளிகைக்கு அண்மையில் உள்ள ஒரு சதுக்கத்தில் நடந்த இந்த குண்டுத் தாக்குதலில் மேலும் 100 க்கும் அதிகமானோர் காயமடைந்துள்ளார்கள்.

தற்கொலைத் தாக்குதலாளி இராணுவ சீருடையில் வந்ததாக செய்திகள் கூறுகின்றன.தாமே இந்தத் தாக்குதலை நடத்தியதாக அல்கைதாவை சார்ந்த செய்தி ஆதாரம் ஒன்று கூறியுள்ளது.அல்கைதாவுடன் தொடர்புடைய கிளர்ச்சிக்காரர்கள் மீது நாட்டின் தென்பகுதியில் ஏமானிய படையினர் தாக்குதலை நடத்தி வருகின்றார்கள். கடந்த பெப்ரவரியில் புதிய அதிபர் அப்ட் ரஃபு மன்சூர் ஹாதி அவர்கள் பதவியேற்ற பின்னர் நடந்த மிகப்பெரிய தாக்குதல் இதுவாகும்.

நாளை தலைநகரில் நடக்கவிருக்கும் ஒருமைப்பாட்டுத்தின அணிவகுப்புக்காக, காலையில் அணிவகுப்பு ஒத்திகையில் இருந்தவர்கள் மத்தியில் இராணுவ சீருடையில் வந்த தற்கொலையாளி தனது குண்டை வெடிக்கச் செய்துள்ளார். அல்கைதாவை அதனது ஏமன் நாட்டுத் தளங்களில் இருந்து அகற்றுவது என்பது ஒரு நீண்ட, இரத்தக்களரி மிக்க நடவடிக்கையாக இருக்கும் என்ற ஒரு அதிர்ச்சிச் செய்தியை இதன் மூலம் புதிய அதிபருக்கு அவர்கள் சொல்லியிருக்கிறார்கள்.

கடந்த வருடத்தில் நாட்டின் தென்பகுதியில் உள்ள பல நகரங்களை அந்த அமைப்பு தனது கட்டுப்பாட்டின் கீழ் கொண்டுவந்துவிட்டது. அவற்றை மீளக் கைப்பற்றுவதற்கு அமெரிக்க இராணுவ ஆலோசகர்கள் ஏமன் நாட்டுப் படையினருக்கு உதவிக்கொண்டிருப்பதாகக் கூறப்படுகிறது.

அங்கு நிலைகொண்டுள்ள அல்கைதாவினரின் குண்டுத் தயாரிப்பு நிபுணத்துவம் குறித்து அமெரிக்கா பெரும் கவலையடைந்துள்ளது. ஏனெனில், அங்கிருந்து அமெரிக்கா செல்லும் பல விமானங்களில் குண்டுத் தாக்குதல்களை நடந்த அந்த அமைப்பு கடந்த காலங்களில் முயற்சித்திருக்கிறது.

Readers Comments (0)

Comments are closed.

செய்திகள்

kennady

நண்பன் கெனடியின் மரணம்- அதிர்ச்சியிலிருந்து மீளமுடியவில்லை. – இரா.துரைரத்தினம். [January 11, 2018]

எனது மிகநெருங்கிய நண்பனும் கிழக்கு பல்கலைக்கழக முன்னாள் விரிவுரையாளரும், எத்தோப்பிய ...
vavuniya

மகாறம்பைக்குளத்தில் பெண் ஒருவர் கொலை- பெண்ணின் காதலனும் சடலமாக மீட்பு [January 9, 2018]

வவுனியா மகாறம்பைக்குளம் பொலிஸ் காவலரனுக்கு பின்புறம் அமைந்துள்ள வீடொன்றிலிருந்து இன்று ...
srinesan 3

ஊடகவியலாளர்கள் கல்விமான்களை வேட்டையாடியவர்கள் வாக்கு கேட்கின்றனர். [January 8, 2018]

புத்திஜீவிகள் ஊடகவியலாளர்கள் கல்விமான்களை படுகொலை செய்தவர்கள் இன்று வாக்கு கேட்கின்றனர். ...
ananda

ஆனந்தசங்கரி- சுரேஷ் கூட்டணியின் தேர்தல் விஞ்ஞாபனம்- வேசம் கலைந்தது. [January 5, 2018]

ஆனந்தசங்கரி மற்றும் ஈ.பி தலைவர் சுரேஷ் பிரேமச்சந்திரன் ஆகியோரின் கூட்டணியான ...
raveendran

பொதுமக்களை பொலிஸார் அச்சுறுத்தினால் உடன் அறிவியுங்கள்- பொலிஸ் ஆணைக்குழு அறிவிப்பு [January 5, 2018]

பொதுமக்களை தாக்குதல், அடித்தல் துன்புறுத்தல் மற்றும் அதிகாரத்தை முறைகேடாகப் பயன்படுத்துதல் ...
uthayakuma

யாழ் மற்றும் மட்டக்களப்பு மாநகரசபைகளுக்கான சூரியன், சைக்கிள் கட்சிகளுக்கு நடந்த அவலம். [December 21, 2017]

யாழ்ப்பாண மாநகரசபைக்கென தமிழர் விடுதலைக் கூட்டணி சமர்ப்பித்த வேட்புமனு உரிய ...
sritharan

கிளிநொச்சி மாவட்டத்தில் பங்களாகிக்கட்சிகளை ஒதுக்கவில்லை – சிறிதரன் விளக்கம். [December 21, 2017]

கிளிநொச்சி மாவட்டத்தில் 3 பிரதேச சபைகளுக்குமான தேர்தல் வேட்பாளர் பட்டியலில் ...
ananthy 1

அனந்தி வந்தபோது எழுந்து நிற்காமல் மேலும் கீழும் பார்த்த வயதான காவலாளியின் வேலை பறிபோனது! [December 17, 2017]

வடமாகாண அமைச்சர் அனந்தி சசிதரனிற்கு எழுந்து மரியாதை செய்யாத வயதான காவலாளி ...
DSC02631

முனைப்பினால் 34 பேருக்கு வாழ்வாதார உதவிகள் [December 11, 2017]

முனைப்பு சிறிலங்கா நிறுவனத்தின் வறுமைக் கோட்டின் கீழ் வாழும் மக்களின் வாழக்கைதரத்தினை மேம்படுத்தும் வேலைத்திட்டத்தின் கீழ்  இவ்வாண்டு (2017) 34 பேருக்குவாழ்வாதாரத்துக்கான உதவிகள் வழங்கி வைக்கப்பட்டுள்ளதுடன் அத்திட்டங்கள் ஊடாகபயனாளிகள் நாளாந்த வருமானத்தைப்பெற்று வருவதாக முனைப்பின்சிறிலங்காநிறுவனத்தின் செயலாளர் இ.குகநாதன் தெரிவித்தார்.   மட்டக்களப்பிலுள்ள தெரிவு செய்யப்பட்ட  சில குடும்பங்களுக்கு  வாழ்வாதரஉபகரணங்கள்  வழங்கும் நிகழ்வு  (9.12.2017) சனிக்கிழமை மாலை மட்டக்களப்பு கச்சேரியில்வைத்து வழங்கி வைக்கப்பட்டது. முனைப்பின் சிறிலங்காநிறுவனத்தலைவர் மா.சசிகுமார் தலைமையில் நடைபெற்ற நிகழ்வில்  பிரதம அதிதியாக மாவட்ட அரசாங்க அதிபர் மாணிக்கம் உதயகுமார் கலந்து கொண்டுபயனாளிகளுக்கு உபகரணங்களை வழங்கி வைத்தார். சுவிட்சர்லாந்து முனைப்பு நிறுவனத்தின் நிதி அனுசரணையுடன் இந்த வாழ்வாதார உபகரணங்கள் வழங்கப்பட்டன. இந்த வைபவத்தில்;  மட்டக்களப்பு மாவட்ட செயலக கணக்காளர் நேசராசா மற்றும்மட்டக்களப்பு மாவட்ட உள்ளுராட்சி உதவி ஆணையாளர் கே.சித்திரவேல் மற்றும்சுவிட்சர்லாந்து முனைப்பு நிறுவனத்தின்  நிறைவேற்றுப்பணிப்பாளர்மாணிக்கப்போடி.குமாரசுவாமி உட்பட முனைப்பு சிறிலங்கா நிறுவனத்தின்  பொருளாளர்அரசரெத்தினம்  தயானந்தரவி , உப செயலாளர் எல் தேவஅதிரன்  உட்பட பலமுக்கியஸ்தர்கள் கலந்து கொண்டனர்.
UNO GENEVA

69வது வருடத்தை கொண்டாடும் சர்வதேச மனித உரிமை பிரகடனம் . [December 10, 2017]

மனித உரிமைகளின் வரவிலக்கணம், அடிப்படைகளை கிறேக்கர், உரோம காலத்தில் உருவானதாக ...