Friday, January 19th, 2018

மனுஸ் தீவு தடுப்பு முகாமில் வன்முறை- ஒருவர் பலி – 77பேர் காயம்

Published on February 18, 2014-8:37 am   ·   No Comments

Manus Island 1பப்புவா நியூகினியாவின் மனுஸ் தீவிலுள்ள ஒஸ்ரேலிய குடிவரவுத் தடுப்பு முகாமில் இரண்டாவது நாளாகவும் இடம்பெற்றுள்ள வன்முறையில் புகலிடக் கோரிக்கையாளர் ஒருவர் மரணமடைந்துள்ளதுடன், 77 பேர் காயமடைந்துள்ளனர்.

ஒஸ்ரேலியாவுக்கு படகில் சட்டவிரோதமாக சென்ற ஆப்கானிஸ்தான், இலங்கை, ஈரான், ஈராக் ஆகிய நாடுகளை சேர்ந்த 1300பேர் மனுஸ் தீவில் உள்ள தடுப்பு முகாமில் வைக்கப்பட்டுள்ளனர்.
இந்த முகாமிலேயே வன்முறைகள் வெடித்துள்ளன.

தலையில் காயமடைந்த அந் நபரை வைத்தியசாலைக்கு கொண்டுசெல்லும் வழியில் மரணமடைந்ததாக ஒஸ்ரேலிய குடிவரவு அமைச்சர் ஸ்கொட் மொரிஸன் இன்று தெரிவித்துள்ளார்.  படுகாயமடைந்துள்ள 13 பேரில் இருவர் சிகிச்சைக்காக ஒஸ்ரேலியாவுக்கு அனுப்பப்பட்டுள்ளனர். இதில் ஒருவர் துப்பாக்கிச் சூட்டினால் காயமடைந்துள்ளதாகவும் அவர் கூறினார்.

தடுப்புக் காவலில் இருந்தவர்கள் வெளியில் வந்தததைத் தொடர்ந்து வன்முறைகள் ஏற்பட்டதாகவும் அவர் கூறினார்.  முகாமில் இருந்தவர்கள் காவல்துறையினரையும் பாதுகாப்பு ஊழியர்களையும் நோக்கி கற்களையும் போத்தல்களையும் வீசியதாக ஒஸ்ரேலிய அதிகாரிகள் தெரிவித்துள்ளனர்.

கடந்த ஞாயிற்றுக்கிழமை இந்த முகாமிலிருந்து 35பேர் தப்பிச்சென்றனர். இவர்கள் உடனடியாக கைது செய்யப்பட்டதாக அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர். இதனைத் தொடர்ந்து இந்த வன்முறை வெடித்துள்ளது.  மனுஸ் தீவிலுள்ள இந்த முகாமுக்கு வெளியில் இன்று செவ்வாய்க்கிழமை அதிகாலைவரை இந்த வன்முறைகள் இடம்பெற்றுள்ளதாகவும் ஒஸ்ரேலிய குடிவரவு அமைச்சர் கூறியுள்ளார்.

அண்மைய வருடங்களாக முக்கியமாக இந்தோனேஷியா உட்பட படகுகளில் வந்த ஆயிரக்கணக்கான புகலிடக் கோரிக்கையாளர்கள் ஒஸ்ரேலியா அரசாங்கத்தின் இந்த முகாமில் தடுத்துவைக்கப்பட்டுள்ளனர்.  கொல்லப்பட்டவர் எந்த நாட்டை சேர்ந்தவர் என்று அறிவிக்கப்படவில்லை. எனினும் வன்முறையில் ஈடுபட்டவர்கள் ஈரான், ஈராக் நாடுகளை சேர்ந்தவர்கள் என தெரியவருகிறது.  மனுஸ் தீவில் இலங்கையர்கள் உட்பட 1,300 பேர் தங்கியுள்ளனர்.Manus IslandASYLUM SEEKERS ACCOMODATION MANUS ISLAND

Readers Comments (0)

Comments are closed.

செய்திகள்

kennady

நண்பன் கெனடியின் மரணம்- அதிர்ச்சியிலிருந்து மீளமுடியவில்லை. – இரா.துரைரத்தினம். [January 11, 2018]

எனது மிகநெருங்கிய நண்பனும் கிழக்கு பல்கலைக்கழக முன்னாள் விரிவுரையாளரும், எத்தோப்பிய ...
vavuniya

மகாறம்பைக்குளத்தில் பெண் ஒருவர் கொலை- பெண்ணின் காதலனும் சடலமாக மீட்பு [January 9, 2018]

வவுனியா மகாறம்பைக்குளம் பொலிஸ் காவலரனுக்கு பின்புறம் அமைந்துள்ள வீடொன்றிலிருந்து இன்று ...
srinesan 3

ஊடகவியலாளர்கள் கல்விமான்களை வேட்டையாடியவர்கள் வாக்கு கேட்கின்றனர். [January 8, 2018]

புத்திஜீவிகள் ஊடகவியலாளர்கள் கல்விமான்களை படுகொலை செய்தவர்கள் இன்று வாக்கு கேட்கின்றனர். ...
ananda

ஆனந்தசங்கரி- சுரேஷ் கூட்டணியின் தேர்தல் விஞ்ஞாபனம்- வேசம் கலைந்தது. [January 5, 2018]

ஆனந்தசங்கரி மற்றும் ஈ.பி தலைவர் சுரேஷ் பிரேமச்சந்திரன் ஆகியோரின் கூட்டணியான ...
raveendran

பொதுமக்களை பொலிஸார் அச்சுறுத்தினால் உடன் அறிவியுங்கள்- பொலிஸ் ஆணைக்குழு அறிவிப்பு [January 5, 2018]

பொதுமக்களை தாக்குதல், அடித்தல் துன்புறுத்தல் மற்றும் அதிகாரத்தை முறைகேடாகப் பயன்படுத்துதல் ...
uthayakuma

யாழ் மற்றும் மட்டக்களப்பு மாநகரசபைகளுக்கான சூரியன், சைக்கிள் கட்சிகளுக்கு நடந்த அவலம். [December 21, 2017]

யாழ்ப்பாண மாநகரசபைக்கென தமிழர் விடுதலைக் கூட்டணி சமர்ப்பித்த வேட்புமனு உரிய ...
sritharan

கிளிநொச்சி மாவட்டத்தில் பங்களாகிக்கட்சிகளை ஒதுக்கவில்லை – சிறிதரன் விளக்கம். [December 21, 2017]

கிளிநொச்சி மாவட்டத்தில் 3 பிரதேச சபைகளுக்குமான தேர்தல் வேட்பாளர் பட்டியலில் ...
ananthy 1

அனந்தி வந்தபோது எழுந்து நிற்காமல் மேலும் கீழும் பார்த்த வயதான காவலாளியின் வேலை பறிபோனது! [December 17, 2017]

வடமாகாண அமைச்சர் அனந்தி சசிதரனிற்கு எழுந்து மரியாதை செய்யாத வயதான காவலாளி ...
DSC02631

முனைப்பினால் 34 பேருக்கு வாழ்வாதார உதவிகள் [December 11, 2017]

முனைப்பு சிறிலங்கா நிறுவனத்தின் வறுமைக் கோட்டின் கீழ் வாழும் மக்களின் வாழக்கைதரத்தினை மேம்படுத்தும் வேலைத்திட்டத்தின் கீழ்  இவ்வாண்டு (2017) 34 பேருக்குவாழ்வாதாரத்துக்கான உதவிகள் வழங்கி வைக்கப்பட்டுள்ளதுடன் அத்திட்டங்கள் ஊடாகபயனாளிகள் நாளாந்த வருமானத்தைப்பெற்று வருவதாக முனைப்பின்சிறிலங்காநிறுவனத்தின் செயலாளர் இ.குகநாதன் தெரிவித்தார்.   மட்டக்களப்பிலுள்ள தெரிவு செய்யப்பட்ட  சில குடும்பங்களுக்கு  வாழ்வாதரஉபகரணங்கள்  வழங்கும் நிகழ்வு  (9.12.2017) சனிக்கிழமை மாலை மட்டக்களப்பு கச்சேரியில்வைத்து வழங்கி வைக்கப்பட்டது. முனைப்பின் சிறிலங்காநிறுவனத்தலைவர் மா.சசிகுமார் தலைமையில் நடைபெற்ற நிகழ்வில்  பிரதம அதிதியாக மாவட்ட அரசாங்க அதிபர் மாணிக்கம் உதயகுமார் கலந்து கொண்டுபயனாளிகளுக்கு உபகரணங்களை வழங்கி வைத்தார். சுவிட்சர்லாந்து முனைப்பு நிறுவனத்தின் நிதி அனுசரணையுடன் இந்த வாழ்வாதார உபகரணங்கள் வழங்கப்பட்டன. இந்த வைபவத்தில்;  மட்டக்களப்பு மாவட்ட செயலக கணக்காளர் நேசராசா மற்றும்மட்டக்களப்பு மாவட்ட உள்ளுராட்சி உதவி ஆணையாளர் கே.சித்திரவேல் மற்றும்சுவிட்சர்லாந்து முனைப்பு நிறுவனத்தின்  நிறைவேற்றுப்பணிப்பாளர்மாணிக்கப்போடி.குமாரசுவாமி உட்பட முனைப்பு சிறிலங்கா நிறுவனத்தின்  பொருளாளர்அரசரெத்தினம்  தயானந்தரவி , உப செயலாளர் எல் தேவஅதிரன்  உட்பட பலமுக்கியஸ்தர்கள் கலந்து கொண்டனர்.
UNO GENEVA

69வது வருடத்தை கொண்டாடும் சர்வதேச மனித உரிமை பிரகடனம் . [December 10, 2017]

மனித உரிமைகளின் வரவிலக்கணம், அடிப்படைகளை கிறேக்கர், உரோம காலத்தில் உருவானதாக ...