Friday, January 19th, 2018

ஏழை விவசாயிகளுக்கென வழங்கப்பட்ட உபகரணங்கள் அழிந்து போவதேன்?

Published on May 26, 2016-7:41 am   ·   No Comments
farmersசுனாமிக்குப்பின்னரான காலப்பகுதியில் காரைதீவுப்பிரதேச ஏழைவிவசாயிகளுக்கென அரசசார்பற்ற நிறுவனமொன்றால் வழங்கப்பட்ட அறுவடை இயந்திரம் மற்றும் உழவுஇயந்திரம் என்பன வீணாக அழிந்துபோய்க் கொண்டிருக்கின்றன. இதனை காரைதீவு பிரதேச செயலாளர் கவனிப்பாரா? நடவடிக்கை எடுப்பாரா?  என பிரதேச விவசாயிகள் கோரிக்கை விடுக்கின்றனர்.
இது தொடர்பாக அவர்கள் மேலும் தெரிவிக்கையில்:
சுனாமிக்குப்பின்னர் அரசசார்பற்றநிறுவனமான சேவாலங்கா நிறுவனம் அம்பாறை மாவட்டத்தில் சில பிரதேசங்களின் ஏழைவிவசாயிகளின் நன்மை கருதி விவசாய அமைப்புகளுக்கு அறுவடை இயந்திரம் உழவுஇயந்திரம் நெல்பதனிடும் இயந்திரம் போன்றவற்றை அன்பளிப்பாக வழங்கிவைத்தது.
அந்த வகையில் காரைதீவுப்பிரதேசத்திற்கான இவ்வுதவியை இருவிவசாயஅமைப்புகள் இணைந்த ஒரு கம்பனிக்கு வழங்கியது.தமிழ்முஸ்லிம் விவசாயபிரதிநிதிகள் அங்கம்வகிக்கும் இக்கம்பனி பதிவுசெய்யப்பட்டதா இல்லையா? எனப்து தெரியாது.
இவ்வுபகரணங்கள் விவசாயஅமைப்புகளின் உறுப்பினர்களின் வயல்வேலைகள்செய்யும் சந்தர்ப்பங்களில் மானிய விலையில் வழங்குவது முதல் பல நன்மைகளை செய்துவந்தது.
ஆனால் சில வருடங்களின் பின்னர் என்ன நடந்ததோ தெரியாது. நெல்பதனிடும் நிலையம் தொடர்ந்து ஓரு குழுவினரால் தொடர்ந்து முன்னெடுக்கப்பட அறுவடைஇயந்திரமும் உழவுஇயந்திரமும் அதனோடிணைந்த பெட்டி கலப்பை உள்ளிட்ட சகல உபகரணங்களும் கைவிடப்பட்டுள்ளன.
அவை காரைதீவு ப.நோ.கூ.சங்கத்திற்குச் சொந்தமான வளாகத்தில் மழையிலும் வெயிலிலும் கிடந்து துருப்பிடித்து அழிந்துவருகின்றன. விவசாயிகள் பயன்படுத்தவேண்டிய இவ்வுபகரணங்கள் ஏன் இவ்விதம் வீணாக அழிந்துவருகின்றன? அதனை அனுமதிக்கலாமா? பிரதேச செயலாளர் இதுவிடயத்தில் தலையிட்டு அவற்றை அழிவிலிருந்து காப்பாற்றி ஏழை விவசாயிகளின் துயர் துடைக்க வேண்டும் என்பதே எமது அவா என்றனர்.
அவர்கள் மேலும் தெரிவிக்கையில்:
இவ்வபகரணங்கள் மூலம் சம்பாதித்த பல லட்சக்கணக்கான பணத்திற்கு என்ன நடந்தது என்பது வெளிப்படையாகத் தெரியாமலுள்ளது. எவ்வளவு பணம் என்பதுகூடத் தெரியாது.
ஆரம்பத்தில் இவற்றைக் கையேற்ற கம்பனியினர் தம்மிடம் சுமார் 9லட்சருபா அளவில் நிந்தவூர் இலங்கை வங்கியில் இருப்பதாகக்கூறுகின்றனர்.இது கம்பனியின் கணக்கில் உள்ளதா?  அல்லது தனிப்பட்ட மூவரின் பெயர்களில் உள்ளதா? என்பது தெரியாது. சரி தற்போது இயங்காத அக்கம்பனியின் இப்பணத்திற்கு என்னநடக்கும்? என்பதும் தெரியாது.
இதேவேளை  நெல்பதனிடும் நிலையத்தை கையேற்ற ஒருகுழுவினர் பெற்ற பணம் வங்கியிலிடப்படாமல் கையிலிருப்பதாகச் சொல்கின்றனர்.அது சுமார் 5லட்சருபா எனச் சொல்லப்படுகின்றது. பொதுவான இப்பணம் வங்கியில் வைப்பிலிடப்படாமல் தனிப்பட்டவர்கள் கையில்வைத்திருப்பது முறையா? இவை போன்ற பல உண்மைகள் இன்னும் வெளிச்சத்திற்கு வராமலுள்ளன.
எனவே பொதுமக்களுக்கென அரசசார்பற்றநிறுவனத்தினர் வழங்கிய இவ்வுபகரணங்கள் இவ்வாறு சீரழிந்து போவதும் அவைமூலம் பெறப்பட்ட நிதிக்கு என்ன நடந்தது என்பது மக்களுக்குத் தெரியாமலிருப்பதும் இன்றைய நல்லாட்சியில் எதிர்பார்க்கக்கூடியதா?
அம்பாறை மாவட்ட அரசாங்க அதிபர் கணக்காய்வாளர்கள் மற்றும் அரசியல்வாதிகளிடம் நாம் முறையிட்டு அவர்கள்  தலையிட்டு பிரச்சினையை பூதாகரமாக்கமுன்பு காரைதீவு பிரதேச செயலாளர் விரைவாக தலையிட்டு இது தொடர்பில் உண்மைநிலைவரத்தை வெளிச்சத்திற்கு கொண்டு வரவேண்டுமென தாழ்மையுடன் கேட்கின்றோம். பிரதேச ஒருங்கிணைப்புக்குழுக் கூட்டத்திலும் பகிரங்கமாக இவை தெளிவுபடுத்தப்படவேண்டும்.என்றனர்.
விவசாயிகளோடும் விவசாய அமைப்புகளோடும் சம்பந்தப்பட்ட காரைதீவுப்பிரதேசத்திற்கான கமநல அபிவிருத்தி உத்தியோகத்தர் மற்றும் விவசாய போதனாசிரியர் ஆகியோரும் இது விடயத்தில் தலைiயிட்டு பொதுப்பணத்தையும் உபகரணங்களையும் பாதுகாப்பாக மீட்டெடுக்க ஒத்துழைக்கவேண்டும் எனவும் விவசாயிகளால் கோரிக்கைவிடுக்கப்பட்டுள்ளது.
படங்களும் தகவலும் காரைதீவு வி.ரி.சகாதேவராஜாfarmersfarmers1farmers2seedpaddyseedpaddy1

Readers Comments (0)

Comments are closed.

செய்திகள்

kennady

நண்பன் கெனடியின் மரணம்- அதிர்ச்சியிலிருந்து மீளமுடியவில்லை. – இரா.துரைரத்தினம். [January 11, 2018]

எனது மிகநெருங்கிய நண்பனும் கிழக்கு பல்கலைக்கழக முன்னாள் விரிவுரையாளரும், எத்தோப்பிய ...
vavuniya

மகாறம்பைக்குளத்தில் பெண் ஒருவர் கொலை- பெண்ணின் காதலனும் சடலமாக மீட்பு [January 9, 2018]

வவுனியா மகாறம்பைக்குளம் பொலிஸ் காவலரனுக்கு பின்புறம் அமைந்துள்ள வீடொன்றிலிருந்து இன்று ...
srinesan 3

ஊடகவியலாளர்கள் கல்விமான்களை வேட்டையாடியவர்கள் வாக்கு கேட்கின்றனர். [January 8, 2018]

புத்திஜீவிகள் ஊடகவியலாளர்கள் கல்விமான்களை படுகொலை செய்தவர்கள் இன்று வாக்கு கேட்கின்றனர். ...
ananda

ஆனந்தசங்கரி- சுரேஷ் கூட்டணியின் தேர்தல் விஞ்ஞாபனம்- வேசம் கலைந்தது. [January 5, 2018]

ஆனந்தசங்கரி மற்றும் ஈ.பி தலைவர் சுரேஷ் பிரேமச்சந்திரன் ஆகியோரின் கூட்டணியான ...
raveendran

பொதுமக்களை பொலிஸார் அச்சுறுத்தினால் உடன் அறிவியுங்கள்- பொலிஸ் ஆணைக்குழு அறிவிப்பு [January 5, 2018]

பொதுமக்களை தாக்குதல், அடித்தல் துன்புறுத்தல் மற்றும் அதிகாரத்தை முறைகேடாகப் பயன்படுத்துதல் ...
uthayakuma

யாழ் மற்றும் மட்டக்களப்பு மாநகரசபைகளுக்கான சூரியன், சைக்கிள் கட்சிகளுக்கு நடந்த அவலம். [December 21, 2017]

யாழ்ப்பாண மாநகரசபைக்கென தமிழர் விடுதலைக் கூட்டணி சமர்ப்பித்த வேட்புமனு உரிய ...
sritharan

கிளிநொச்சி மாவட்டத்தில் பங்களாகிக்கட்சிகளை ஒதுக்கவில்லை – சிறிதரன் விளக்கம். [December 21, 2017]

கிளிநொச்சி மாவட்டத்தில் 3 பிரதேச சபைகளுக்குமான தேர்தல் வேட்பாளர் பட்டியலில் ...
ananthy 1

அனந்தி வந்தபோது எழுந்து நிற்காமல் மேலும் கீழும் பார்த்த வயதான காவலாளியின் வேலை பறிபோனது! [December 17, 2017]

வடமாகாண அமைச்சர் அனந்தி சசிதரனிற்கு எழுந்து மரியாதை செய்யாத வயதான காவலாளி ...
DSC02631

முனைப்பினால் 34 பேருக்கு வாழ்வாதார உதவிகள் [December 11, 2017]

முனைப்பு சிறிலங்கா நிறுவனத்தின் வறுமைக் கோட்டின் கீழ் வாழும் மக்களின் வாழக்கைதரத்தினை மேம்படுத்தும் வேலைத்திட்டத்தின் கீழ்  இவ்வாண்டு (2017) 34 பேருக்குவாழ்வாதாரத்துக்கான உதவிகள் வழங்கி வைக்கப்பட்டுள்ளதுடன் அத்திட்டங்கள் ஊடாகபயனாளிகள் நாளாந்த வருமானத்தைப்பெற்று வருவதாக முனைப்பின்சிறிலங்காநிறுவனத்தின் செயலாளர் இ.குகநாதன் தெரிவித்தார்.   மட்டக்களப்பிலுள்ள தெரிவு செய்யப்பட்ட  சில குடும்பங்களுக்கு  வாழ்வாதரஉபகரணங்கள்  வழங்கும் நிகழ்வு  (9.12.2017) சனிக்கிழமை மாலை மட்டக்களப்பு கச்சேரியில்வைத்து வழங்கி வைக்கப்பட்டது. முனைப்பின் சிறிலங்காநிறுவனத்தலைவர் மா.சசிகுமார் தலைமையில் நடைபெற்ற நிகழ்வில்  பிரதம அதிதியாக மாவட்ட அரசாங்க அதிபர் மாணிக்கம் உதயகுமார் கலந்து கொண்டுபயனாளிகளுக்கு உபகரணங்களை வழங்கி வைத்தார். சுவிட்சர்லாந்து முனைப்பு நிறுவனத்தின் நிதி அனுசரணையுடன் இந்த வாழ்வாதார உபகரணங்கள் வழங்கப்பட்டன. இந்த வைபவத்தில்;  மட்டக்களப்பு மாவட்ட செயலக கணக்காளர் நேசராசா மற்றும்மட்டக்களப்பு மாவட்ட உள்ளுராட்சி உதவி ஆணையாளர் கே.சித்திரவேல் மற்றும்சுவிட்சர்லாந்து முனைப்பு நிறுவனத்தின்  நிறைவேற்றுப்பணிப்பாளர்மாணிக்கப்போடி.குமாரசுவாமி உட்பட முனைப்பு சிறிலங்கா நிறுவனத்தின்  பொருளாளர்அரசரெத்தினம்  தயானந்தரவி , உப செயலாளர் எல் தேவஅதிரன்  உட்பட பலமுக்கியஸ்தர்கள் கலந்து கொண்டனர்.
UNO GENEVA

69வது வருடத்தை கொண்டாடும் சர்வதேச மனித உரிமை பிரகடனம் . [December 10, 2017]

மனித உரிமைகளின் வரவிலக்கணம், அடிப்படைகளை கிறேக்கர், உரோம காலத்தில் உருவானதாக ...