Friday, September 22nd, 2017

ஏழை விவசாயிகளுக்கென வழங்கப்பட்ட உபகரணங்கள் அழிந்து போவதேன்?

Published on May 26, 2016-7:41 am   ·   No Comments
farmersசுனாமிக்குப்பின்னரான காலப்பகுதியில் காரைதீவுப்பிரதேச ஏழைவிவசாயிகளுக்கென அரசசார்பற்ற நிறுவனமொன்றால் வழங்கப்பட்ட அறுவடை இயந்திரம் மற்றும் உழவுஇயந்திரம் என்பன வீணாக அழிந்துபோய்க் கொண்டிருக்கின்றன. இதனை காரைதீவு பிரதேச செயலாளர் கவனிப்பாரா? நடவடிக்கை எடுப்பாரா?  என பிரதேச விவசாயிகள் கோரிக்கை விடுக்கின்றனர்.
இது தொடர்பாக அவர்கள் மேலும் தெரிவிக்கையில்:
சுனாமிக்குப்பின்னர் அரசசார்பற்றநிறுவனமான சேவாலங்கா நிறுவனம் அம்பாறை மாவட்டத்தில் சில பிரதேசங்களின் ஏழைவிவசாயிகளின் நன்மை கருதி விவசாய அமைப்புகளுக்கு அறுவடை இயந்திரம் உழவுஇயந்திரம் நெல்பதனிடும் இயந்திரம் போன்றவற்றை அன்பளிப்பாக வழங்கிவைத்தது.
அந்த வகையில் காரைதீவுப்பிரதேசத்திற்கான இவ்வுதவியை இருவிவசாயஅமைப்புகள் இணைந்த ஒரு கம்பனிக்கு வழங்கியது.தமிழ்முஸ்லிம் விவசாயபிரதிநிதிகள் அங்கம்வகிக்கும் இக்கம்பனி பதிவுசெய்யப்பட்டதா இல்லையா? எனப்து தெரியாது.
இவ்வுபகரணங்கள் விவசாயஅமைப்புகளின் உறுப்பினர்களின் வயல்வேலைகள்செய்யும் சந்தர்ப்பங்களில் மானிய விலையில் வழங்குவது முதல் பல நன்மைகளை செய்துவந்தது.
ஆனால் சில வருடங்களின் பின்னர் என்ன நடந்ததோ தெரியாது. நெல்பதனிடும் நிலையம் தொடர்ந்து ஓரு குழுவினரால் தொடர்ந்து முன்னெடுக்கப்பட அறுவடைஇயந்திரமும் உழவுஇயந்திரமும் அதனோடிணைந்த பெட்டி கலப்பை உள்ளிட்ட சகல உபகரணங்களும் கைவிடப்பட்டுள்ளன.
அவை காரைதீவு ப.நோ.கூ.சங்கத்திற்குச் சொந்தமான வளாகத்தில் மழையிலும் வெயிலிலும் கிடந்து துருப்பிடித்து அழிந்துவருகின்றன. விவசாயிகள் பயன்படுத்தவேண்டிய இவ்வுபகரணங்கள் ஏன் இவ்விதம் வீணாக அழிந்துவருகின்றன? அதனை அனுமதிக்கலாமா? பிரதேச செயலாளர் இதுவிடயத்தில் தலையிட்டு அவற்றை அழிவிலிருந்து காப்பாற்றி ஏழை விவசாயிகளின் துயர் துடைக்க வேண்டும் என்பதே எமது அவா என்றனர்.
அவர்கள் மேலும் தெரிவிக்கையில்:
இவ்வபகரணங்கள் மூலம் சம்பாதித்த பல லட்சக்கணக்கான பணத்திற்கு என்ன நடந்தது என்பது வெளிப்படையாகத் தெரியாமலுள்ளது. எவ்வளவு பணம் என்பதுகூடத் தெரியாது.
ஆரம்பத்தில் இவற்றைக் கையேற்ற கம்பனியினர் தம்மிடம் சுமார் 9லட்சருபா அளவில் நிந்தவூர் இலங்கை வங்கியில் இருப்பதாகக்கூறுகின்றனர்.இது கம்பனியின் கணக்கில் உள்ளதா?  அல்லது தனிப்பட்ட மூவரின் பெயர்களில் உள்ளதா? என்பது தெரியாது. சரி தற்போது இயங்காத அக்கம்பனியின் இப்பணத்திற்கு என்னநடக்கும்? என்பதும் தெரியாது.
இதேவேளை  நெல்பதனிடும் நிலையத்தை கையேற்ற ஒருகுழுவினர் பெற்ற பணம் வங்கியிலிடப்படாமல் கையிலிருப்பதாகச் சொல்கின்றனர்.அது சுமார் 5லட்சருபா எனச் சொல்லப்படுகின்றது. பொதுவான இப்பணம் வங்கியில் வைப்பிலிடப்படாமல் தனிப்பட்டவர்கள் கையில்வைத்திருப்பது முறையா? இவை போன்ற பல உண்மைகள் இன்னும் வெளிச்சத்திற்கு வராமலுள்ளன.
எனவே பொதுமக்களுக்கென அரசசார்பற்றநிறுவனத்தினர் வழங்கிய இவ்வுபகரணங்கள் இவ்வாறு சீரழிந்து போவதும் அவைமூலம் பெறப்பட்ட நிதிக்கு என்ன நடந்தது என்பது மக்களுக்குத் தெரியாமலிருப்பதும் இன்றைய நல்லாட்சியில் எதிர்பார்க்கக்கூடியதா?
அம்பாறை மாவட்ட அரசாங்க அதிபர் கணக்காய்வாளர்கள் மற்றும் அரசியல்வாதிகளிடம் நாம் முறையிட்டு அவர்கள்  தலையிட்டு பிரச்சினையை பூதாகரமாக்கமுன்பு காரைதீவு பிரதேச செயலாளர் விரைவாக தலையிட்டு இது தொடர்பில் உண்மைநிலைவரத்தை வெளிச்சத்திற்கு கொண்டு வரவேண்டுமென தாழ்மையுடன் கேட்கின்றோம். பிரதேச ஒருங்கிணைப்புக்குழுக் கூட்டத்திலும் பகிரங்கமாக இவை தெளிவுபடுத்தப்படவேண்டும்.என்றனர்.
விவசாயிகளோடும் விவசாய அமைப்புகளோடும் சம்பந்தப்பட்ட காரைதீவுப்பிரதேசத்திற்கான கமநல அபிவிருத்தி உத்தியோகத்தர் மற்றும் விவசாய போதனாசிரியர் ஆகியோரும் இது விடயத்தில் தலைiயிட்டு பொதுப்பணத்தையும் உபகரணங்களையும் பாதுகாப்பாக மீட்டெடுக்க ஒத்துழைக்கவேண்டும் எனவும் விவசாயிகளால் கோரிக்கைவிடுக்கப்பட்டுள்ளது.
படங்களும் தகவலும் காரைதீவு வி.ரி.சகாதேவராஜாfarmersfarmers1farmers2seedpaddyseedpaddy1

Readers Comments (0)

Comments are closed.

செய்திகள்

gunaseelan

ரெலோ உறுப்பினர் குணசீலன் மகிந்த தரப்பிடமிருந்து 2கோடியை பெற்றார் என ரெலோ சிறிகாந்தா குற்றச்சாட்டு [August 24, 2017]

கட்சியின் முடிவை மீறி அமைச்சர் பதவியைப் பொறுப்பேற்ற ரெலோவின் மாகாணசபை ...
Thavarasa

எனது குற்றச்சாட்டுக்களை மறைமுகமாக ஏற்றுக் கொண்டார் முதலமைச்சர்: சி.தவராசா [August 17, 2017]

முதலமைச்சர் நீண்ட உரையினை ஆற்றிய போதும் நான் வினைத்திறன் அற்றவை ...
vicky-1

விக்கியை நம்பியோருக்கு கிடைத்துள்ள ஏமாற்றம்! [August 11, 2017]

வடக்கின் முதலமைச்சர் விக்னேஸ்வரன் மீதான நம்பிக்கைகள் வீழ்ச்சியடையத் தொடங்கியுள்ளன. விக்னே ...
Nallur Drama Festivals (1)

பன்னிரெண்டு நாடகங்களுடன் நல்லூர் நாடகத்திருவிழா பத்து நாட்கள் நடைபெறகின்றது [August 6, 2017]

நல்லூர் பெரும் திருவழாக்காலத்தில் செயல்திறன் அரங்க இயக்கம் நடத்துகின்ற நல்லூர் ...
Rudrakumar

யதார்த்தத்தை புரியாது செயற்படும் புலம்பெயர் தமிழ் அமைப்புக்கள். – இரா.துரைரத்தினம் [August 6, 2017]

தமிழீழத்திற்கான ஆயுதப்போராட்டத்தை தமிழீழ விடுதலைப்புலிகள் நடத்தி வந்த வேளையில் புலம்பெயர் ...
NFGG-8543

கட்சியிலிருந்து அய்யூப் அஸ்மின் நீக்கம்: நல்லாட்சிக்கான தேசிய முன்னணி அறிவிப்பு [August 6, 2017]

“அய்யூப் அஸ்மின் கட்சியிலிருந்தும், கட்சியின் சகல நடவடிக்கைகளிலிருந்தும் முழுமையாக நீக்கப்படுவதோடு, ...
srikantha

முயலுடன் ஓடிக்கொண்டு வேட்டை நாயுடன் வேட்டையில் ஈடுபட முடியாது – விக்கிக்கு சிறிகாந்தா பதில். [August 3, 2017]

பொலீசாரால் குடாநாட்டின் இன்றைய நிலைமையை வெற்றிகரமாக எதிர்கொள்ள முடியும் என்பதில் ...
azmin5

காத்தான்குடி படுகொலை – வடமாகாணசபை உறுப்பினர் அஸ்மீனுக்கு ஏற்பட்டுள்ள நெருக்கடி [August 3, 2017]

வடக்கு மாகாண சபை உறுப்பினர் அய்யூப் அஸ்மீன் காத்தான்குடி பள்ளிவாசல் ...
cv

பயிற்சி பெற்றவர்கள் வடக்கிலும் அவ்வாறான குற்றச்செயல்களில் ஈடுபட வாய்ப்பிருக்கின்றது – விக்னேஷ்வரன் [August 2, 2017]

இராணுவத்தில் இருந்து ஓடிப்போனவர்கள் தெற்கிலே எவ்வாறு பாரிய குற்றங்களைப் புரிந்தார்களோ ...
raguram

தற்காலச் சூழலில் தமிழ் ஊடகவியலாளர்கள் எதிர்நோக்கும் சவால்கள் – கலாநிதி எஸ்.ரகுராம் [August 2, 2017]

யாழ்ப்பாணம் இந்துக்கல்லூரி பழைய மாணவனும் யாழ்ப்பாணப் பல்கலைக்கழக ஊடக மாணவனும் ...