Thursday, August 17th, 2017

கடல்நீரை நன்னீராக்கும் சர்ச்சையான திட்டம் பற்றி கலாநிதி எஸ்.சிவகுமார் தினக்கதிருக்கு வழங்கிய பிரத்தியேக செவ்வி VIDEO

Published on May 28, 2017-10:41 pm   ·   No Comments

sivakumarஆண்டவன் தந்த தண்ணீரை சரியாக முகாமைத்துவம் செய்யாது கடலில் கலக்க விட்டுவிட்டு கடல்நீரை எடுத்து நன்னீராக்க முற்படுகிறார்கள், வடமாகாணத்தில் இருக்கும் 23 ஆறுகளிலிருந்து வெளியேறும் தண்ணீரை சேமித்தாலே வடமாகாணத்திற்கான குடிநீர் பிரச்சினையை தீர்க்க முடியும் என யாழ். பல்கலைக்கழக குடிசார் பொறியியல் பீடத் தலைவர் கலாநிதி எஸ்.சிவகுமார் தினக்கதிர் இணையத்தளத்திற்கு வழங்கிய பிரத்தியேக செவ்வியில் தெரிவித்தார்.

இரணைமடு குள நீரை யாழ். குடிநீருக்கு கொண்டு செல்வதை தடுப்பதன் பின்னணியில் விவசாயிகள் இருக்கிறார்கள் என கூறமுடியாது. சில அரசியல்வாதிகளும் அதிகாரிகளுமே இதற்கு தடையாக இருக்கிறார்கள் என்றும் அவர் குற்றம் சாட்டினார்.

இந்த விடயத்தில் வடமாகாணசபை கூட தவறான பாதையில் செல்வதாகவும். இரணைமடு குள நீரை குடிநீருக்காக பயன்படுத்துவது தொடர்பாக ஆராய்வதற்காக 9பேர் கொண்ட குழு நியமிக்கப்பட்டது. இக்குழு தங்களின் எண்ணத்திற்கு ஏற்ப அறிக்கையை தராது என எண்ணிய வடமாகாணசபை தங்களுக்கு சார்பான 6பேரை புதிதாக அக்குழுவில் நியமித்து அக்குழுவின் தீர்மானத்தை மாற்றியமைத்தார்கள் என்றும் அவர் குற்றம் சாட்டினார்.

வடமராட்சி கிழக்கில் கடல்நீரை நன்னீராக்கும் திட்டத்தால் அப்பிரதேச சூழலுக்கு பாதிப்பு ஏற்படும் என்பதையும் அவர் மறுக்கவில்லை. கழிவுகளை சரியான முறையில் அகற்றவில்லை என்றால் அப்பிரதேச குடிநீர் கிணறுகள் உட்பட சூழல் பாதிக்கப்படும் என்றும் மீன் உற்பத்தி பாதிக்கப்படும் என்றும் அவர் தெரிவித்தார்.

10எம்.சி அளவான குடிநீரை பெறுவதற்கு 25எம்.சி அளவான கடல்நீரை எடுக்க வேண்டும். அதில் 15எம்.சி அளவான உப்பு செறிவுள்ள கழிவான நீரை மீண்டும் கடலுக்குள் விட்டால் அப்பிரதேச கடல் வளம் பாதிக்கப்படும் என்றும் அதனை தரையில் கொட்டினால் அப்பிரதேச குடிநீர் கிணறுகளும் சூழலும் பாதிக்கப்படும் என்றும் அவர் தெரிவித்தார்.

நீரை சுத்திகரிக்கும் இயந்திரங்களை இயக்குவதற்காக பயன்படுத்தப்படும் டீசல் கழிவுகளை அகற்றுவதற்கான சரியான திட்டங்களும் கிடையாது. சுன்னாகத்தில் கழிவு ஒயில் நிலத்தடி நீரில் கலந்தது போன்ற அபாயம் வடமராட்சி கிழக்கிலும் ஏற்படலாம் என்றும் அவர் எச்சரித்தார்.

இத்திட்டம் பற்றி நியமிக்கப்பட்ட நிபுணர் குழு கூட நம்பத்தன்மை வாய்ந்ததில்லை. தங்களின் எண்ணத்திற்கு இசைந்து செல்லக் கூடியவர்களை நிபுணர் குழுவில் நியமித்து தமக்கு சாதகமான அறிக்கையை பெறுவதற்கே முற்படுகிறார்கள்.

இரணைமடு குள நீரிலும் வடமராட்சி கிழக்கில் கடல் நீரை நன்னீராக்கும் திட்டத்திலும் அரசியல் கலந்திருக்கிறது. இரணைமடு குள நீரை யாழ்.குடாநாட்டிற்கு கொண்டு செல்வதை அரசியல்வாதிகள் தடுத்தார்கள். சூழலுக்கு பாதிப்பு ஏற்படும் என தெரிந்தும் வடமராட்சி கிழக்கை பிரதிநிதித்துவப்படும் அரசியல்வாதிகளால் ஏன் தடுக்க முடியாமல் இருக்கிறது.

வடமராட்சி கிழக்கு இந்த ஆபத்துகளிலிருந்து காப்பாற்றப்பட வேண்டுமாக இருந்தால் இறக்குமதி செய்யப்பட்ட அரசியல் தலைமைகளை தவிர்த்து அப்பிரதேசத்திலிருந்து கீழ் மட்டத்திலிருந்து அரசியல் தலைமைகள் உருவாக வேண்டும். அப்பிரதேச மக்கள் மத்தியில் விழிப்புணர்வு ஏற்பட வேண்டும் என்றும் அவர் தெரிவித்தார்.
கலாநிதி சிவகுமார் தினக்கதிர் இணையத்தளத்திற்கு பிரத்தியேகமாக வழங்கிய செவ்வியின் முழு காணொளி வடிவத்தையும் இங்கே காணலாம். ( இரா.துரைரத்தினம் )


sivakumar

Readers Comments (0)

Comments are closed.

செய்திகள்

vicky-1

விக்கியை நம்பியோருக்கு கிடைத்துள்ள ஏமாற்றம்! [August 11, 2017]

வடக்கின் முதலமைச்சர் விக்னேஸ்வரன் மீதான நம்பிக்கைகள் வீழ்ச்சியடையத் தொடங்கியுள்ளன. விக்னே ...
Nallur Drama Festivals (1)

பன்னிரெண்டு நாடகங்களுடன் நல்லூர் நாடகத்திருவிழா பத்து நாட்கள் நடைபெறகின்றது [August 6, 2017]

நல்லூர் பெரும் திருவழாக்காலத்தில் செயல்திறன் அரங்க இயக்கம் நடத்துகின்ற நல்லூர் ...
Rudrakumar

யதார்த்தத்தை புரியாது செயற்படும் புலம்பெயர் தமிழ் அமைப்புக்கள். – இரா.துரைரத்தினம் [August 6, 2017]

தமிழீழத்திற்கான ஆயுதப்போராட்டத்தை தமிழீழ விடுதலைப்புலிகள் நடத்தி வந்த வேளையில் புலம்பெயர் ...
NFGG-8543

கட்சியிலிருந்து அய்யூப் அஸ்மின் நீக்கம்: நல்லாட்சிக்கான தேசிய முன்னணி அறிவிப்பு [August 6, 2017]

“அய்யூப் அஸ்மின் கட்சியிலிருந்தும், கட்சியின் சகல நடவடிக்கைகளிலிருந்தும் முழுமையாக நீக்கப்படுவதோடு, ...
srikantha

முயலுடன் ஓடிக்கொண்டு வேட்டை நாயுடன் வேட்டையில் ஈடுபட முடியாது – விக்கிக்கு சிறிகாந்தா பதில். [August 3, 2017]

பொலீசாரால் குடாநாட்டின் இன்றைய நிலைமையை வெற்றிகரமாக எதிர்கொள்ள முடியும் என்பதில் ...
azmin5

காத்தான்குடி படுகொலை – வடமாகாணசபை உறுப்பினர் அஸ்மீனுக்கு ஏற்பட்டுள்ள நெருக்கடி [August 3, 2017]

வடக்கு மாகாண சபை உறுப்பினர் அய்யூப் அஸ்மீன் காத்தான்குடி பள்ளிவாசல் ...
cv

பயிற்சி பெற்றவர்கள் வடக்கிலும் அவ்வாறான குற்றச்செயல்களில் ஈடுபட வாய்ப்பிருக்கின்றது – விக்னேஷ்வரன் [August 2, 2017]

இராணுவத்தில் இருந்து ஓடிப்போனவர்கள் தெற்கிலே எவ்வாறு பாரிய குற்றங்களைப் புரிந்தார்களோ ...
raguram

தற்காலச் சூழலில் தமிழ் ஊடகவியலாளர்கள் எதிர்நோக்கும் சவால்கள் – கலாநிதி எஸ்.ரகுராம் [August 2, 2017]

யாழ்ப்பாணம் இந்துக்கல்லூரி பழைய மாணவனும் யாழ்ப்பாணப் பல்கலைக்கழக ஊடக மாணவனும் ...
police 3

சட்டவிரோத நடவடிக்கைகளை தடுப்பது தொடர்பில் பொதுமக்களின் உதவி தேவை- பொலிஸ் மா அதிபர் [August 1, 2017]

யாழ் மாவட்டத்தில் இடம்பெறும் சட்டவிரோத நடவடிக்கைகளை தடுப்பது தொடர்பில் பொதுமக்களின் ...
D._M._Swaminathan

ஈழத்தில் ஜாக்சன் துரை… [July 29, 2017]

தற்கால ஜாக்சன் துரை சுவாமிநாதனும் வீரபாண்டிய ஈழத் தமிழனும் சந்தித்தால் ...