Monday, June 26th, 2017

கடல்நீரை நன்னீராக்கும் சர்ச்சையான திட்டம் பற்றி கலாநிதி எஸ்.சிவகுமார் தினக்கதிருக்கு வழங்கிய பிரத்தியேக செவ்வி VIDEO

Published on May 28, 2017-10:41 pm   ·   No Comments

sivakumarஆண்டவன் தந்த தண்ணீரை சரியாக முகாமைத்துவம் செய்யாது கடலில் கலக்க விட்டுவிட்டு கடல்நீரை எடுத்து நன்னீராக்க முற்படுகிறார்கள், வடமாகாணத்தில் இருக்கும் 23 ஆறுகளிலிருந்து வெளியேறும் தண்ணீரை சேமித்தாலே வடமாகாணத்திற்கான குடிநீர் பிரச்சினையை தீர்க்க முடியும் என யாழ். பல்கலைக்கழக குடிசார் பொறியியல் பீடத் தலைவர் கலாநிதி எஸ்.சிவகுமார் தினக்கதிர் இணையத்தளத்திற்கு வழங்கிய பிரத்தியேக செவ்வியில் தெரிவித்தார்.

இரணைமடு குள நீரை யாழ். குடிநீருக்கு கொண்டு செல்வதை தடுப்பதன் பின்னணியில் விவசாயிகள் இருக்கிறார்கள் என கூறமுடியாது. சில அரசியல்வாதிகளும் அதிகாரிகளுமே இதற்கு தடையாக இருக்கிறார்கள் என்றும் அவர் குற்றம் சாட்டினார்.

இந்த விடயத்தில் வடமாகாணசபை கூட தவறான பாதையில் செல்வதாகவும். இரணைமடு குள நீரை குடிநீருக்காக பயன்படுத்துவது தொடர்பாக ஆராய்வதற்காக 9பேர் கொண்ட குழு நியமிக்கப்பட்டது. இக்குழு தங்களின் எண்ணத்திற்கு ஏற்ப அறிக்கையை தராது என எண்ணிய வடமாகாணசபை தங்களுக்கு சார்பான 6பேரை புதிதாக அக்குழுவில் நியமித்து அக்குழுவின் தீர்மானத்தை மாற்றியமைத்தார்கள் என்றும் அவர் குற்றம் சாட்டினார்.

வடமராட்சி கிழக்கில் கடல்நீரை நன்னீராக்கும் திட்டத்தால் அப்பிரதேச சூழலுக்கு பாதிப்பு ஏற்படும் என்பதையும் அவர் மறுக்கவில்லை. கழிவுகளை சரியான முறையில் அகற்றவில்லை என்றால் அப்பிரதேச குடிநீர் கிணறுகள் உட்பட சூழல் பாதிக்கப்படும் என்றும் மீன் உற்பத்தி பாதிக்கப்படும் என்றும் அவர் தெரிவித்தார்.

10எம்.சி அளவான குடிநீரை பெறுவதற்கு 25எம்.சி அளவான கடல்நீரை எடுக்க வேண்டும். அதில் 15எம்.சி அளவான உப்பு செறிவுள்ள கழிவான நீரை மீண்டும் கடலுக்குள் விட்டால் அப்பிரதேச கடல் வளம் பாதிக்கப்படும் என்றும் அதனை தரையில் கொட்டினால் அப்பிரதேச குடிநீர் கிணறுகளும் சூழலும் பாதிக்கப்படும் என்றும் அவர் தெரிவித்தார்.

நீரை சுத்திகரிக்கும் இயந்திரங்களை இயக்குவதற்காக பயன்படுத்தப்படும் டீசல் கழிவுகளை அகற்றுவதற்கான சரியான திட்டங்களும் கிடையாது. சுன்னாகத்தில் கழிவு ஒயில் நிலத்தடி நீரில் கலந்தது போன்ற அபாயம் வடமராட்சி கிழக்கிலும் ஏற்படலாம் என்றும் அவர் எச்சரித்தார்.

இத்திட்டம் பற்றி நியமிக்கப்பட்ட நிபுணர் குழு கூட நம்பத்தன்மை வாய்ந்ததில்லை. தங்களின் எண்ணத்திற்கு இசைந்து செல்லக் கூடியவர்களை நிபுணர் குழுவில் நியமித்து தமக்கு சாதகமான அறிக்கையை பெறுவதற்கே முற்படுகிறார்கள்.

இரணைமடு குள நீரிலும் வடமராட்சி கிழக்கில் கடல் நீரை நன்னீராக்கும் திட்டத்திலும் அரசியல் கலந்திருக்கிறது. இரணைமடு குள நீரை யாழ்.குடாநாட்டிற்கு கொண்டு செல்வதை அரசியல்வாதிகள் தடுத்தார்கள். சூழலுக்கு பாதிப்பு ஏற்படும் என தெரிந்தும் வடமராட்சி கிழக்கை பிரதிநிதித்துவப்படும் அரசியல்வாதிகளால் ஏன் தடுக்க முடியாமல் இருக்கிறது.

வடமராட்சி கிழக்கு இந்த ஆபத்துகளிலிருந்து காப்பாற்றப்பட வேண்டுமாக இருந்தால் இறக்குமதி செய்யப்பட்ட அரசியல் தலைமைகளை தவிர்த்து அப்பிரதேசத்திலிருந்து கீழ் மட்டத்திலிருந்து அரசியல் தலைமைகள் உருவாக வேண்டும். அப்பிரதேச மக்கள் மத்தியில் விழிப்புணர்வு ஏற்பட வேண்டும் என்றும் அவர் தெரிவித்தார்.
கலாநிதி சிவகுமார் தினக்கதிர் இணையத்தளத்திற்கு பிரத்தியேகமாக வழங்கிய செவ்வியின் முழு காணொளி வடிவத்தையும் இங்கே காணலாம். ( இரா.துரைரத்தினம் )


sivakumar

Readers Comments (0)

Comments are closed.

செய்திகள்

ravikaran

வடமாகாணசபை உறுப்பினர் ரவிகரன் 6 மில்லியன் ரூபா நிதி மோசடி: மக்கள் குற்றச்சாட்டு [June 24, 2017]

வடமாகாண சபை உறுப்பினர் து.ரவிகரன் முல்லைத்தீவு கடற்தொழிலாளர் கூட்டுறவுச் சங்கத்தின் ...
jakanathan 03

ஈழத்து மூத்த பல்துறைக்கலைஞர் திருமதி பாராசத்தி ஜெகநாதன் அவர்களின் சிறப்பு நேர்காணல் [June 23, 2017]

ஈழத்து  மூத்த பல்துறைக்கலைஞரும் சிறந்த நெறியாளரும் ஓய்வுனிலை ஆசிரியருமான திருமதி ...
MUPO

குந்தி சேத்திரத்தின் குரல் மு.பொ.வின் கவிதை நூல் வெளியீடு [June 23, 2017]

சிந்தனைக்கூடம் யாழ்ப்பாணம் எனும் ஆய்வு, அபிவிருத்திக்கான நிறுவனத்தின் ஏற்பாட்டில் வரும் ...
brussel

பிரசெல்சில் தற்கொலை தாக்குதல் முயற்சி! [June 20, 2017]

பிரசெல்சில் தற்கொலை தாக்குதல் முயற்சி!   குண்டுப்பட்டியணிந்த தாக்குதலாளி சுட்டுக்கொலை! பெல்ஜியத் ...
kiru

வடமாகாண சபைக்கு ஒர் திறந்த மடல்! ச. வி. கிருபாகரன், பிரான்ஸ் [June 20, 2017]

இலங்கைதீவில் தமிழீழத்தை நோக்கிய முதலாவதுகட்ட ஆயுத போராட்டத்திற்கு கிடைத்த ஆறுதல் ...
Prof-Raveendran

புலம்பெயர் தமிழர்களின் அழுத்தத்தால் கூட்டமைப்பிலிருந்து வெளியேறிய அகில இலங்கை தமிழ் காங்கிரஷ். த. தே. கூ. தோற்றம் அங்கம் – 29 [June 20, 2017]

கிழக்கு பல்கலைக்கழக விரிவுரையாளர் தம்பையா, ஊடகவியலாளர் நடேசன் ஆகியோர் படுகொலை ...
cv

விடுப்பில் செல்லுமாறு அமைச்சர்களை வற்புறுத்த மாட்டேன். – சி.வி. [June 19, 2017]

குற்றம் சுமத்தப்படாத இரு அமைச்சர்கள் இருவரையும் கட்டாய விடுமுறையில் செல்லுமாறு ...
Selvakumaran

மாகாணசபை முதலமைச்சரை நீக்கும் அதிகாரம் கட்சி செயலாளருக்கு உண்டு- சட்டவல்லுனர் செல்வகுமாரன். [June 18, 2017]

மாகாணசபை உறுப்பினர் ஒருவர் தமது கட்சிக்கு எதிராக செயற்படுகிறார் என்ற ...
DSC_0285

ஊடகத்துறையில் 50அகவை காணும் குகநாதனுக்கு நவயுக நக்கீரன் என்ற பட்டமளித்து கௌரவிப்பு. [June 18, 2017]

இலங்கையின் தமிழ் பத்திரிகை உலகில் மூத்த ஊடகவியலாளரும் உதயன் பத்திரிகையின் ...
januar

முதலமைச்சருக்கு எதிரான நம்பிக்கையில்லா பிரேரணையில் ஏன் கையெழுத்திட்டோம்? மாகாணசபை உறுப்பினர் ஜனூபர் விளக்கம் [June 16, 2017]

முதலமைச்சரின் மக்கள் நலன் செயற்பாடுகளில் 40மாதங்களாக எந்தவிதமான முன்னேற்றங்களும் இல்லாத ...