Sunday, December 17th, 2017

தமிழ் மக்களின் செய்திகளை சிங்கள ஊடகங்கள் வேறு கோணத்தில் பார்க்கின்றன- தீபாஞ்சலி அபயவர்த்தன VIDEO

Published on June 9, 2017-6:16 pm   ·   No Comments

thepanஇலங்கையில் தமிழ் பிரதேசங்களின் செய்திகளை சிங்கள ஊடகங்கள் வேறு ஒரு கோணத்தில் பார்க்கின்றன. உதாரணமாக இங்கு நடந்த எழுக தமிழ் பற்றி தமிழ் ஊடகங்களின் பார்வை ஒன்றாகவும் சிங்கள ஊடகங்களின் பார்வை வேறு ஒன்றாகவும் இருந்ததாக இலங்கை ஊடக கல்வி மற்றும் ஆய்வு நிறுவனத்தின் தலைவர் தீபாஞ்சலி அபயவர்த்தனா தெரிவித்தார்.

பொதுஜன ஊடக மறுசீரமைப்பு செயலகம், யாழ். பல்கலைக்கழக ஊடக கற்கைகள் துறை, மற்றும் யாழ்ப்பாண ஊடக அமையம் ஆகியனவற்றின் ஏற்பாட்டில் செய்தி ஊடக தரநிர்ணயங்களுக்கான சுயாதீனப் பெரவை சட்ட வரைபு தொடர்பான பொதுக்கருத்தறியும் கலந்துரையாடல் யாழ். ரில்கோ ஹொட்டலில் நடைபெற்ற போது அங்கு உரையாற்றிய தீபாஞ்சலி அபயவர்த்தனா இதனை தெரிவித்தார்.
யாழ். பல்கலைக்கழக சட்டத்துறை தலைவர் கலாநிதி கு.குருபரன் உரையாற்றுகையில் இணையத்தளங்களை பதிவு செய்யும் விடயம் தொடர்பாக இச்சட்ட மூலத்தில் தெளிவாக குறிப்பிடப்பட வேண்டும் என தெரிவித்தார். வெளிநாடுகளிலிருந்து இயக்கப்படும் தமிழ் இணையத்தளங்கள் இலங்கை தொடர்பான செய்திகளையே பிரசுரிக்கின்றன. அவை தொடர்பாக சட்ட நடவடிக்கை எடுக்க முடியுமா என்ற கேள்வியும் எழுவதாக அவர் தெரிவித்தார்.

தமிழ் மக்களின் பிரச்சினையை சிங்கள ஊடகங்கள் வெளிப்படுத்தவதில்லை என முன்னாள் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் சுரேஷ் பிரேமச்சந்திரன் தெரிவித்தார். ஊடகங்கள் முதலாளிகளுக்கே சொந்தமானவையாகும். உதாரணமாக யாழ்ப்பாணத்தில் இருந்து வெளிவரும் பத்திரிகைகள் அனைத்தும் அந்த முதலாளியின் விருப்பு வெறுப்பையே பிரதிபலிக்கின்றன. சுதந்திரமாக செயற்படுவதில்லை என அவர் தெரிவித்தார். thepan

Readers Comments (0)

Comments are closed.

செய்திகள்

DSC02631

முனைப்பினால் 34 பேருக்கு வாழ்வாதார உதவிகள் [December 11, 2017]

முனைப்பு சிறிலங்கா நிறுவனத்தின் வறுமைக் கோட்டின் கீழ் வாழும் மக்களின் வாழக்கைதரத்தினை மேம்படுத்தும் வேலைத்திட்டத்தின் கீழ்  இவ்வாண்டு (2017) 34 பேருக்குவாழ்வாதாரத்துக்கான உதவிகள் வழங்கி வைக்கப்பட்டுள்ளதுடன் அத்திட்டங்கள் ஊடாகபயனாளிகள் நாளாந்த வருமானத்தைப்பெற்று வருவதாக முனைப்பின்சிறிலங்காநிறுவனத்தின் செயலாளர் இ.குகநாதன் தெரிவித்தார்.   மட்டக்களப்பிலுள்ள தெரிவு செய்யப்பட்ட  சில குடும்பங்களுக்கு  வாழ்வாதரஉபகரணங்கள்  வழங்கும் நிகழ்வு  (9.12.2017) சனிக்கிழமை மாலை மட்டக்களப்பு கச்சேரியில்வைத்து வழங்கி வைக்கப்பட்டது. முனைப்பின் சிறிலங்காநிறுவனத்தலைவர் மா.சசிகுமார் தலைமையில் நடைபெற்ற நிகழ்வில்  பிரதம அதிதியாக மாவட்ட அரசாங்க அதிபர் மாணிக்கம் உதயகுமார் கலந்து கொண்டுபயனாளிகளுக்கு உபகரணங்களை வழங்கி வைத்தார். சுவிட்சர்லாந்து முனைப்பு நிறுவனத்தின் நிதி அனுசரணையுடன் இந்த வாழ்வாதார உபகரணங்கள் வழங்கப்பட்டன. இந்த வைபவத்தில்;  மட்டக்களப்பு மாவட்ட செயலக கணக்காளர் நேசராசா மற்றும்மட்டக்களப்பு மாவட்ட உள்ளுராட்சி உதவி ஆணையாளர் கே.சித்திரவேல் மற்றும்சுவிட்சர்லாந்து முனைப்பு நிறுவனத்தின்  நிறைவேற்றுப்பணிப்பாளர்மாணிக்கப்போடி.குமாரசுவாமி உட்பட முனைப்பு சிறிலங்கா நிறுவனத்தின்  பொருளாளர்அரசரெத்தினம்  தயானந்தரவி , உப செயலாளர் எல் தேவஅதிரன்  உட்பட பலமுக்கியஸ்தர்கள் கலந்து கொண்டனர்.
UNO GENEVA

69வது வருடத்தை கொண்டாடும் சர்வதேச மனித உரிமை பிரகடனம் . [December 10, 2017]

மனித உரிமைகளின் வரவிலக்கணம், அடிப்படைகளை கிறேக்கர், உரோம காலத்தில் உருவானதாக ...
HDRLanka (16)

இலங்கையில் பல்சமய இல்லம் [December 10, 2017]

நல்லிணக்கம் என்ற பெயருக்கு பின் உள்ள திரைமறைவு நகர்வுகளை இட்டு ...
TNA me

தமிழ் தேசியக் கூட்டமைப்புக்குள் பங்கு பிரிப்பில் குழப்பம்- அவசரமாக கூடுகிறது ரெலோ. [December 4, 2017]

எதிர்வரும் உள்ளுராட்சி தேர்தலில் சில சபைகளில் கூடிய ஒதுக்கீடுகளை தமக்கு ...
NFGG

ஜெனிவாவில் ஐ.நா. மனித உரிமை சபை அதிகாரிகளை காத்தான்குடி ரஹ்மான் சந்தித்தார். [November 21, 2017]

ஜெனிவாவுக்கான விஜயத்தை மேற்கொண்டிருக்கும் நல்லாட்சிக்கான தேசிய முன்னணியின் தவிசாளர் பொறியியலாளர் ...
Sampanthan

தூக்கி ஆட்டிய சம்பந்தனுக்கு நீங்கள் காட்டிய நல்லெண்ணம் என்ன? – மனோ கேள்வி [November 21, 2017]

சிறிலங்காவின் தேசிய கொடியை தூக்கி ஆட்டிய சம்பந்தனுக்கு அரசாங்கம் காட்டிய ...
UN Geneva

தமிழர்கள் ஜெனிவாவை நம்பி இருக்க கூடாது [November 21, 2017]

நீதிக்கான போராட்டத் தடத்தில் ஜெனீவா (ஐ.நா மனித உரிமைச்சபை) ஒரு ...
Rajathurai former MP

முன்னாள் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களுக்கு ஓய்வூதியத்துடன் மேலதிகமாக 10ஆயிரம் ரூபா [November 21, 2017]

இலங்கையில் உள்ள முன்னாள் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களுக்கான ஓய்வூதியத்துக்கு மேலதிகமாக, 10 ...
Gopu

மூத்த பத்திரிகையாளர் எஸ்.எம்.கோபாலரத்தினம் காலமானார். [November 15, 2017]

கோபு என்றும் எஸ்.எம்.ஜி என்றும் தமிழ் பத்திகை உலகில் நன்கு ...
thanda

மட்டக்களப்பில் காத்தான்குடி பெண்ணுடன் இருந்த ஏழு இளைஞர்கள் கைது [November 13, 2017]

மட்டக்களப்பு பொலிஸ் பிரிவு தாண்டவன்வெளி பகுதியில் உள்ள வீடு ஒன்றில் ...