Wednesday, January 17th, 2018

ஊடகத்துறையில் 50அகவை காணும் குகநாதனுக்கு நவயுக நக்கீரன் என்ற பட்டமளித்து கௌரவிப்பு.

Published on June 18, 2017-12:37 am   ·   No Comments

DSC_0285இலங்கையின் தமிழ் பத்திரிகை உலகில் மூத்த ஊடகவியலாளரும் உதயன் பத்திரிகையின் முன்னாள் செய்தியாசிரியருமான ஞானசுந்தரம் குகநாதன் அவர்களுக்கு சுவிட்சர்லாந்தில் நவயுக நக்கீரன் என்ற பட்டம் வழங்கி கௌரவிக்கப்பட்டது.

சுவிட்சர்லாந்து சென்.மாக்கிறேத்தன் ஸ்ரீகதிர்வேலாயுத சுவாமி ஆலய நிர்வாகம் ஊடகவியலாளர் குகநாதன் அவர்களின் 65ஆவது அகவையை முன்னிட்டும் ஊடகத்துறையில் கால் பதித்து 50 அகவை நிறைவை முன்னிட்டும் அவர் திருமண பந்தத்தில் இணைந்து 40ஆண்டுகள் நிறைவை முன்னிட்டும் மதிப்பளிக்கும் விழா ஒன்றை நேற்று சனிக்கிழமை ஸ்ரீகதிர்வேலாயுத சுவாமி ஆலயத்தில் நடத்தியது.

ஸ்ரீகதிர்வேலாயுத சுவாமி ஆலய நிர்வாகத்தலைவர் வே.கணேசகுமார் தலைமையில் நடைபெற்ற இவ்விழாவில் ஊடகவியலாளர்கள், பொதுமக்கள் ஆலய பரிபாலனசபையினர் என பெருந்தொகையானோர் கலந்து கொண்டனர்.

ஆலய முன்வீதியிலிருந்து செந்தூரன் குழுவினரின் மங்கள வாத்திய இசையுடன் ஊடகவியலாளர் ஞா.குகநாதன், அவரின் துணைவியார் திருமதி நல்லநாயகி குகநாதன் ஆகியோர் அழைத்து செல்லப்பட்டு ஆலயத்தில் விசேட பூசை வழிபாடுகள் நடைபெற்றன. ஆலய பிரதம குரு சிவஸ்ரீ பா. ஜோதிநாதநாதக்குருக்கள் பூசைகளை நடத்தி வைத்தார்.

அதனை தொடர்ந்து ஆலய மண்டபத்தில் மதிப்பளிக்கும் விழா நடைபெற்றது. நிகழ்ச்சிகளை ஆறுமுகம் செந்தில்நாதன் தொகுத்து வழங்கினார்.
விழா ஏற்பாட்டுக்குழுவில் ஒருவரான ஜெயமோகன் சிறப்பு மலரை வெளியிட்டு வைத்து வாழ்த்துரை வழங்கினார்.

அதனைத்தொடர்ந்து தமிழர் மனித உரிமை மையப் பொதுச்செயலாளர் ச.வி.கிருபாகரன், ஊடகவியலாளர்களான இரா.துரைரத்தினம், , ரவி, சண்.தவராசா, எம்.சுஜர்சன், மற்றும் திருமதி விஸ்வசீதா அட்சரநாதன், தம்பிப்பிள்ளை நமசிவாயம், எஸ்.புவனேந்திரன், எஸ்.சரவணபெருமாள், லோகேஸ்வரன், தாமோதரம், றெயின்தாள் தமிழ்மன்றம் சார்பில் உதயகுமார் உட்பட பலரும் வாழ்த்துரைகளை வழங்கினர்.

இளம் ஊடகவியலாளருக்கு வழிகாட்டியாக திகழ்ந்த குகநாதன் செய்திகளை தேடுவதில் மட்டுமல்ல செய்திகளை கறப்பதிலும் வல்லவர் என வாழ்த்துரை வழங்கிய ஊடகவியலாளர்கள் புகழாரம் சூட்டினர்.

50ஆண்டுகால ஊடக பணி என்பது சாதாரணமான ஒன்றல்ல, அந்த அசாத்திய பயணத்தில் வெற்றி கொண்ட குகநாதன் யாழ்ப்பாணத்தில் மிக நெருக்கடியான காலத்தில் உயிராபத்தின் மத்தியில் பணியாற்றினார். பல தடவைகள் உயிராபத்தில் இருந்து தப்பிய போதிலும் 2011ஆம் ஆண்டு தாக்குதலுக்கு உள்ளாகி படுகாயமடைந்த நிலையில் சுவிட்சர்லாந்தில் அடைக்கலம் தேடிக்கொண்டார். ஆனாலும் தொடர்ந்து தனது எழுத்தின் திசையை ஆத்மீக துறையின் பக்கம் திருப்பி கொண்டாலும் இன்னும் அவரிடமிருந்து சமூக நலன்சார்ந்த ஊடகப்பணியை எமது சமூகம் எதிர்பார்க்கிறது என ஊடகவியலாளர்கள் சுட்டிக்காட்டினர்.

பதிலுரை வழங்கிய ஊடகவியலாளர் குகநாதன் தன்னை ஊடகத்துறைக்கு அழைத்து வந்த தந்தையை நினைவு கூர்ந்தார். தந்தையின் வழியில் ஊடகத்துறையில் 50 ஆண்டுகாலம் தனது கடினமான ஊடகப்பயணத்தில் சலிக்காது தன்னுடன் பயணித்த துணைவியாருக்கும் நன்றி தெரிவித்தார்.

ஸ்ரீகதிர்வேலாயுத சுவாமி ஆலய பொருளாளர் சதா.அற்புதராசா நன்றியுரையாற்றினார்.

(இரா.துரைரத்தினம் ) DSC_0285DSC_0008DSC_0011DSC_0017DSC_0029DSC_0034DSC_0070DSC_0087DSC_0117DSC_0136DSC_0140DSC_0163DSC_0164DSC_0166DSC_0167DSC_0174DSC_0175DSC_0177DSC_0213DSC_0222DSC_0224DSC_0237DSC_0241DSC_0246DSC_0250DSC_0253DSC_0259DSC_0266DSC_0274DSC_0276DSC_0285DSC_0293IMG_0009IMG_0015IMG_0032IMG_0046IMG_0057IMG_0061IMG_9965IMG_9996

Readers Comments (0)

Comments are closed.

செய்திகள்

kennady

நண்பன் கெனடியின் மரணம்- அதிர்ச்சியிலிருந்து மீளமுடியவில்லை. – இரா.துரைரத்தினம். [January 11, 2018]

எனது மிகநெருங்கிய நண்பனும் கிழக்கு பல்கலைக்கழக முன்னாள் விரிவுரையாளரும், எத்தோப்பிய ...
vavuniya

மகாறம்பைக்குளத்தில் பெண் ஒருவர் கொலை- பெண்ணின் காதலனும் சடலமாக மீட்பு [January 9, 2018]

வவுனியா மகாறம்பைக்குளம் பொலிஸ் காவலரனுக்கு பின்புறம் அமைந்துள்ள வீடொன்றிலிருந்து இன்று ...
srinesan 3

ஊடகவியலாளர்கள் கல்விமான்களை வேட்டையாடியவர்கள் வாக்கு கேட்கின்றனர். [January 8, 2018]

புத்திஜீவிகள் ஊடகவியலாளர்கள் கல்விமான்களை படுகொலை செய்தவர்கள் இன்று வாக்கு கேட்கின்றனர். ...
ananda

ஆனந்தசங்கரி- சுரேஷ் கூட்டணியின் தேர்தல் விஞ்ஞாபனம்- வேசம் கலைந்தது. [January 5, 2018]

ஆனந்தசங்கரி மற்றும் ஈ.பி தலைவர் சுரேஷ் பிரேமச்சந்திரன் ஆகியோரின் கூட்டணியான ...
raveendran

பொதுமக்களை பொலிஸார் அச்சுறுத்தினால் உடன் அறிவியுங்கள்- பொலிஸ் ஆணைக்குழு அறிவிப்பு [January 5, 2018]

பொதுமக்களை தாக்குதல், அடித்தல் துன்புறுத்தல் மற்றும் அதிகாரத்தை முறைகேடாகப் பயன்படுத்துதல் ...
uthayakuma

யாழ் மற்றும் மட்டக்களப்பு மாநகரசபைகளுக்கான சூரியன், சைக்கிள் கட்சிகளுக்கு நடந்த அவலம். [December 21, 2017]

யாழ்ப்பாண மாநகரசபைக்கென தமிழர் விடுதலைக் கூட்டணி சமர்ப்பித்த வேட்புமனு உரிய ...
sritharan

கிளிநொச்சி மாவட்டத்தில் பங்களாகிக்கட்சிகளை ஒதுக்கவில்லை – சிறிதரன் விளக்கம். [December 21, 2017]

கிளிநொச்சி மாவட்டத்தில் 3 பிரதேச சபைகளுக்குமான தேர்தல் வேட்பாளர் பட்டியலில் ...
ananthy 1

அனந்தி வந்தபோது எழுந்து நிற்காமல் மேலும் கீழும் பார்த்த வயதான காவலாளியின் வேலை பறிபோனது! [December 17, 2017]

வடமாகாண அமைச்சர் அனந்தி சசிதரனிற்கு எழுந்து மரியாதை செய்யாத வயதான காவலாளி ...
DSC02631

முனைப்பினால் 34 பேருக்கு வாழ்வாதார உதவிகள் [December 11, 2017]

முனைப்பு சிறிலங்கா நிறுவனத்தின் வறுமைக் கோட்டின் கீழ் வாழும் மக்களின் வாழக்கைதரத்தினை மேம்படுத்தும் வேலைத்திட்டத்தின் கீழ்  இவ்வாண்டு (2017) 34 பேருக்குவாழ்வாதாரத்துக்கான உதவிகள் வழங்கி வைக்கப்பட்டுள்ளதுடன் அத்திட்டங்கள் ஊடாகபயனாளிகள் நாளாந்த வருமானத்தைப்பெற்று வருவதாக முனைப்பின்சிறிலங்காநிறுவனத்தின் செயலாளர் இ.குகநாதன் தெரிவித்தார்.   மட்டக்களப்பிலுள்ள தெரிவு செய்யப்பட்ட  சில குடும்பங்களுக்கு  வாழ்வாதரஉபகரணங்கள்  வழங்கும் நிகழ்வு  (9.12.2017) சனிக்கிழமை மாலை மட்டக்களப்பு கச்சேரியில்வைத்து வழங்கி வைக்கப்பட்டது. முனைப்பின் சிறிலங்காநிறுவனத்தலைவர் மா.சசிகுமார் தலைமையில் நடைபெற்ற நிகழ்வில்  பிரதம அதிதியாக மாவட்ட அரசாங்க அதிபர் மாணிக்கம் உதயகுமார் கலந்து கொண்டுபயனாளிகளுக்கு உபகரணங்களை வழங்கி வைத்தார். சுவிட்சர்லாந்து முனைப்பு நிறுவனத்தின் நிதி அனுசரணையுடன் இந்த வாழ்வாதார உபகரணங்கள் வழங்கப்பட்டன. இந்த வைபவத்தில்;  மட்டக்களப்பு மாவட்ட செயலக கணக்காளர் நேசராசா மற்றும்மட்டக்களப்பு மாவட்ட உள்ளுராட்சி உதவி ஆணையாளர் கே.சித்திரவேல் மற்றும்சுவிட்சர்லாந்து முனைப்பு நிறுவனத்தின்  நிறைவேற்றுப்பணிப்பாளர்மாணிக்கப்போடி.குமாரசுவாமி உட்பட முனைப்பு சிறிலங்கா நிறுவனத்தின்  பொருளாளர்அரசரெத்தினம்  தயானந்தரவி , உப செயலாளர் எல் தேவஅதிரன்  உட்பட பலமுக்கியஸ்தர்கள் கலந்து கொண்டனர்.
UNO GENEVA

69வது வருடத்தை கொண்டாடும் சர்வதேச மனித உரிமை பிரகடனம் . [December 10, 2017]

மனித உரிமைகளின் வரவிலக்கணம், அடிப்படைகளை கிறேக்கர், உரோம காலத்தில் உருவானதாக ...