Monday, December 18th, 2017

பன்னிரெண்டு நாடகங்களுடன் நல்லூர் நாடகத்திருவிழா பத்து நாட்கள் நடைபெறகின்றது

Published on August 6, 2017-4:46 pm   ·   No Comments
Nallur Drama Festivals (1)நல்லூர் பெரும் திருவழாக்காலத்தில் செயல்திறன் அரங்க இயக்கம் நடத்துகின்ற நல்லூர் நாடகத் திருவிழா இந்தாண்டும் சிறப்பாக நடைபெறுவதற்கான ஏற்பாடுகள் மேற்கொள்ளப்பட்டுள்ளன.
இராணுவ நெருக்கடியான காலமான 2013ம் ஆண்டு நல்லூர் முத்திரைச்சந்தியில் மக்களின் பிரச்னைகளைப் பேசிய பத்து நாடக மேடையேற்றங்களுடன் இந்த நாடகத் திருவிழா ஆரம்பமானது. தற்போது ஐந்தாவது நாடகத் திருவிழாவாக இது நடைபெறவுள்ளது.
இந்தாண்டு ஓகஸ்ட் மாதம் 09 திகதி ஆரம்மாகி 18 திகதிவரை தொடர்ச்சியாக பத்து நாட்கள் நாடகத்திருவிழா தினமும் மாலை 6.45 மணிக்கு ஆரம்பமாகி நடைபெறவுள்ளது.  12 நாடகங்கள் மேடையேறுகின்றன.
பல்வேறு வகைப்பட்ட நாடகங்கள் இந்த நாடகவிழாவில் மேடையேறி நாடகப்பிரியர்களுக்கு விருந்தளிப்பது வழமை.  குறிப்பாக இந்த விழாவில் தான் சிறுவர்கள் பார்த்துமகிழ்வதற்கான வாய்ப்பு அதிகளவில் வழங்கப்படுகின்றது.
சிறுவர்கள் மகிழ்வாக நாடகத்தில் இணைந்து செயற்படுவதற்கான வாய்ப்புக்கள்  வழங்கப்படுவதால் இந்த நாடகத்திருவிழாவிற்கு சிறுவர்களும் பெற்றோர்களும் அதிகளவில் கூடுவது வழமை. சிறுவர்கள் மற்றும் பெற்றோர்கள் மத்தியில் பெரும் வரவேற்ப்பைப்பெற்றிருப்பதால் இந்தாண்டு சிறுவர் நாடகங்கள் அதிகளவில் மேடையேற்றுவதற்கான ஒழுங்குகள் மேற்கொள்ளப்பட்டிருக்கின்றன.
குறிப்பாக ஏழு சிறுவர்களுக்கான  நாடகங்கள் மேடையேறவுள்ளன. ஈழத்தின் சிறந்த நாடகாசிரியர் குழந்தை ம. சண்முகலிங்கத்தின் ‘கூடிவளையாடு பாப்பா’, ‘பஞ்ச வர்ண நரியார்’, ‘குழந்தைகள் பாவனை செய்யும்’ ஆகிய சிறுவர் நாடகங்களும் தேவநாயகம் தேவானந்தின் ‘மாயச் சங்கு’, ‘ஒரு மோட்டார் சைக்கிளும் ஒன்பது பேரும்’, ‘பசும் புலியும்’ ஆகிய சிறுவர் நாடகங்களும் ‘பாட்டி’ பொம்மைகள் நாடகமும் மேடையேறவுள்ளன. இதனைவிட யாழ். நாட்டார் வழக்கியற் கழகத்தின் ‘மயான காண்டம்’ இசை நாடகம், ‘ஏகாந்தம்’ வேமுக நாடகம், ‘இது கூத்தல்ல நிஜம்’ விழிப்புணர்வு நாடகம் போன்ற நாடகங்களோடு பேராசிரியர் நந்தி எழுதிய ‘சிங்கப்பூர் டொக்டர’; என்ற நாடகமும் விசேடஆற்றுகையாக மேடையேறவுள்ளது.
ஈழத்து நாடக வரலாற்றில் முக்கியமான மைல்கல்லாக கருதப்படுகின்ற நல்லூர் நாடகத்திருவிழா நல்லூருக்கு அண்மையில் தனக்கான பிரத்தியேகமான மேடையமைப்பில் நாடக வெளியில் மேடையேற்றப்படுகின்றது. இது பார்ப்பவர்களுக்கு புதியதொரு அனுபவத்தை வழங்கும். கடந்த நான்கு வருடங்களின் வருடாந்தம் நாடக விழாவிற்காகவே புதிய நாடகங்களைத் தயாரித்து தனித்துவமான நாடகத் திருவிழாவாக இந்த நாடகத் திருவிழா நடைபெறுவது குறி;ப்பிடத்தக்கது.
முதலாவது நாளான ஓகஸ்ட் 09ம் திகதி குழந்தை ம.சண்முகலிங்கத்தின் ‘பஞ்சவர்ண நரியார்’ சிறுவர் நாடகமும் தே.தேவானந்தின் ‘பாட்டி’ பொம்மைகள் நாடகமும் மேடையேறவுள்ளன. இதே போன்று இரண்டாம் நாள் குழந்தை ம. சண்மகலிங்கத்தின் ‘கூடிவிளையாடுபாப்பா’ சிறுவர் நாடகமும் பேராசிரியர் நந்தியின் சிங்கப்பூர் டொக்கடர் நாடகமும் நடைபெறவுள்ளன.
இலவசமாக நடைபெறுகின்ற இந்த நாடகத் திருவிழா சிறுவர்களுக்கு மட்டுமல்லாமல் நாடகமும் அரங்கியலும் கற்கின்ற மாணவர்களுக்கும் நாடக ஆர்வலர்களுக்கும் அரிய வாய்பாக அமைகின்றது.Nallur Drama Festivals (1)Nallur Drama (1)ATM

Readers Comments (0)

Comments are closed.

செய்திகள்

ananthy 1

அனந்தி வந்தபோது எழுந்து நிற்காமல் மேலும் கீழும் பார்த்த வயதான காவலாளியின் வேலை பறிபோனது! [December 17, 2017]

வடமாகாண அமைச்சர் அனந்தி சசிதரனிற்கு எழுந்து மரியாதை செய்யாத வயதான காவலாளி ...
DSC02631

முனைப்பினால் 34 பேருக்கு வாழ்வாதார உதவிகள் [December 11, 2017]

முனைப்பு சிறிலங்கா நிறுவனத்தின் வறுமைக் கோட்டின் கீழ் வாழும் மக்களின் வாழக்கைதரத்தினை மேம்படுத்தும் வேலைத்திட்டத்தின் கீழ்  இவ்வாண்டு (2017) 34 பேருக்குவாழ்வாதாரத்துக்கான உதவிகள் வழங்கி வைக்கப்பட்டுள்ளதுடன் அத்திட்டங்கள் ஊடாகபயனாளிகள் நாளாந்த வருமானத்தைப்பெற்று வருவதாக முனைப்பின்சிறிலங்காநிறுவனத்தின் செயலாளர் இ.குகநாதன் தெரிவித்தார்.   மட்டக்களப்பிலுள்ள தெரிவு செய்யப்பட்ட  சில குடும்பங்களுக்கு  வாழ்வாதரஉபகரணங்கள்  வழங்கும் நிகழ்வு  (9.12.2017) சனிக்கிழமை மாலை மட்டக்களப்பு கச்சேரியில்வைத்து வழங்கி வைக்கப்பட்டது. முனைப்பின் சிறிலங்காநிறுவனத்தலைவர் மா.சசிகுமார் தலைமையில் நடைபெற்ற நிகழ்வில்  பிரதம அதிதியாக மாவட்ட அரசாங்க அதிபர் மாணிக்கம் உதயகுமார் கலந்து கொண்டுபயனாளிகளுக்கு உபகரணங்களை வழங்கி வைத்தார். சுவிட்சர்லாந்து முனைப்பு நிறுவனத்தின் நிதி அனுசரணையுடன் இந்த வாழ்வாதார உபகரணங்கள் வழங்கப்பட்டன. இந்த வைபவத்தில்;  மட்டக்களப்பு மாவட்ட செயலக கணக்காளர் நேசராசா மற்றும்மட்டக்களப்பு மாவட்ட உள்ளுராட்சி உதவி ஆணையாளர் கே.சித்திரவேல் மற்றும்சுவிட்சர்லாந்து முனைப்பு நிறுவனத்தின்  நிறைவேற்றுப்பணிப்பாளர்மாணிக்கப்போடி.குமாரசுவாமி உட்பட முனைப்பு சிறிலங்கா நிறுவனத்தின்  பொருளாளர்அரசரெத்தினம்  தயானந்தரவி , உப செயலாளர் எல் தேவஅதிரன்  உட்பட பலமுக்கியஸ்தர்கள் கலந்து கொண்டனர்.
UNO GENEVA

69வது வருடத்தை கொண்டாடும் சர்வதேச மனித உரிமை பிரகடனம் . [December 10, 2017]

மனித உரிமைகளின் வரவிலக்கணம், அடிப்படைகளை கிறேக்கர், உரோம காலத்தில் உருவானதாக ...
HDRLanka (16)

இலங்கையில் பல்சமய இல்லம் [December 10, 2017]

நல்லிணக்கம் என்ற பெயருக்கு பின் உள்ள திரைமறைவு நகர்வுகளை இட்டு ...
TNA me

தமிழ் தேசியக் கூட்டமைப்புக்குள் பங்கு பிரிப்பில் குழப்பம்- அவசரமாக கூடுகிறது ரெலோ. [December 4, 2017]

எதிர்வரும் உள்ளுராட்சி தேர்தலில் சில சபைகளில் கூடிய ஒதுக்கீடுகளை தமக்கு ...
NFGG

ஜெனிவாவில் ஐ.நா. மனித உரிமை சபை அதிகாரிகளை காத்தான்குடி ரஹ்மான் சந்தித்தார். [November 21, 2017]

ஜெனிவாவுக்கான விஜயத்தை மேற்கொண்டிருக்கும் நல்லாட்சிக்கான தேசிய முன்னணியின் தவிசாளர் பொறியியலாளர் ...
Sampanthan

தூக்கி ஆட்டிய சம்பந்தனுக்கு நீங்கள் காட்டிய நல்லெண்ணம் என்ன? – மனோ கேள்வி [November 21, 2017]

சிறிலங்காவின் தேசிய கொடியை தூக்கி ஆட்டிய சம்பந்தனுக்கு அரசாங்கம் காட்டிய ...
UN Geneva

தமிழர்கள் ஜெனிவாவை நம்பி இருக்க கூடாது [November 21, 2017]

நீதிக்கான போராட்டத் தடத்தில் ஜெனீவா (ஐ.நா மனித உரிமைச்சபை) ஒரு ...
Rajathurai former MP

முன்னாள் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களுக்கு ஓய்வூதியத்துடன் மேலதிகமாக 10ஆயிரம் ரூபா [November 21, 2017]

இலங்கையில் உள்ள முன்னாள் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களுக்கான ஓய்வூதியத்துக்கு மேலதிகமாக, 10 ...
Gopu

மூத்த பத்திரிகையாளர் எஸ்.எம்.கோபாலரத்தினம் காலமானார். [November 15, 2017]

கோபு என்றும் எஸ்.எம்.ஜி என்றும் தமிழ் பத்திகை உலகில் நன்கு ...