Friday, December 15th, 2017

தீருவில் பூங்காவில் மர நடுகைத் திட்டம் ஆரம்பம்…!

Published on October 14, 2017-1:11 pm   ·   No Comments

valvaiதீருவிலில் அமைந்துள்ள பூங்கா வுக்கான நில மீட்பு பயங்கரவாதத் தடுப்புப் பிரிவினர் மற்றும் இராணுவத்தி னரின் பலத்த அச்சுறுத்தல்களின் மத்தியில் மீண்டும் வல்வை நகர சபைக்குரியதாக மாறியபின் பூங்கா அமைக்கும் பணிகள் ஆரம்பிக்கப்பட்டது. இதற்காக நகர அபிவிருத்தி அதிகாரசபையினரால் 5 மில்லியன் வழங்கப்பட உள்ள நிலையில் சில அரசியல் வாதி களின் பதவிக்கான போட்டிகள் காரணமாக சபை இயங்க முடியாத நிலை யில் முதலமைச்சரினால் தனிநபர் விசாரணையின் பின்னர் சபை கலைக்க ப்பட்டது.

அதனைத் தொடர்ந்து பூங்கா அமைக்கு ம்பணியும் முடிவுக்கு வந்தது. தற்பொழுது முன்னாள் வல்வைப் பிரஜைகள் குழுவின் தலைவராக இருந்து வல்வை மக்களை இந்திய இராணுவத்தி னரிடம் இருந்து காப்பாற்றியதில் பெரும் பங்காற்றிய பட்டயக் கணக்காளர் சபாரத்தினம் செல்வேந்திரா அவர்களின் தலைமையில் த.சுந்தரலிங்கம், தி.சித்திரவேல், கஜேந்திரன், இராமானத் சி.ஜெகப்பிரதாபன் ஆகியோரினால் மரநடுகைத் திட்டம் நடைமுறைப் படுத்தப்பட்டுக் கொண்டிருக்கின்றது. எதிர் வரும் உள்ளுராட்சி மன்றத் தேர்தலின் பின்னர் இதனை புதிய சபையின் பங்கேற்புடன் நவீன பூங்காவாக அமைக்க ப்பட வுள்ளதாக திரு.ச.செல்வேந்திரா தெரிவித்தார்.

அதேவேளை புனிதமான ஒரு இடமாகப் பேணப்பட வேண்டிய மேற்படி சூழலில் வல்வெட்டித்துறை நகர சபையினர் திண்மக் கழிவுகளையும் கட்டிட இடிபாட்டு மக்கி களையும் கொட்டி வருவதால்,இதன் இயற்கைச் சூழல் பாதிக்கப்பட்டு வருவ துடன் நுளம்புகள் பெருகக்கூடிய அபாயம் ஏற்பட்டுள்ளதாகவும் பொது மக்கள் கவலை தெரிவித்துள்ளனர்.

வல்வெட்டித்துறை நகர சபையின் செயலாளர் அடிக்கடி நகரை வலம் வந்து மேற்பார்வை செய்வதுடன் இத்தகைய நடவடிக்கைகளை உடன் தடுத்து நிறுத்து வதுடன் ஏற்கனவே கொட்டப்பட்ட குப்பைகளை யும்,கட்டிட இடிபாடுகளையும் உடனடி யாக அகற்ற நடவடிக்கை எடுக்கவேண்டும் என்றும் வல்வெட்டித்துறை மக்கள் வேண்டுகோள் விடுத்துள்ளனர்.

அதே வேளை வல்வெட்டித்துறை நகராட்சி மன்றத்தில் அதிகளவிலான சுகாதாரத் தொழிலாளர்கள் சேவையில் இருந்தபோதும் வீதித் துப்பர வுப் பணிகளில் அவர்கள் ஈடுபடுத்தப்படாததால் வல்வை நகர வீதிகளும் வெற்றுக் காணிகளும் நுளம்புகள் மற்றும் பாம்புகள் பெருகும் வகையில் பற்றைகள் நிறைந்த இடமாகவும் மாறி வருவதாகவும் மக்கள் தெரிவித்துள்ளனர்.valvai

Readers Comments (0)

Comments are closed.

செய்திகள்

DSC02631

முனைப்பினால் 34 பேருக்கு வாழ்வாதார உதவிகள் [December 11, 2017]

முனைப்பு சிறிலங்கா நிறுவனத்தின் வறுமைக் கோட்டின் கீழ் வாழும் மக்களின் வாழக்கைதரத்தினை மேம்படுத்தும் வேலைத்திட்டத்தின் கீழ்  இவ்வாண்டு (2017) 34 பேருக்குவாழ்வாதாரத்துக்கான உதவிகள் வழங்கி வைக்கப்பட்டுள்ளதுடன் அத்திட்டங்கள் ஊடாகபயனாளிகள் நாளாந்த வருமானத்தைப்பெற்று வருவதாக முனைப்பின்சிறிலங்காநிறுவனத்தின் செயலாளர் இ.குகநாதன் தெரிவித்தார்.   மட்டக்களப்பிலுள்ள தெரிவு செய்யப்பட்ட  சில குடும்பங்களுக்கு  வாழ்வாதரஉபகரணங்கள்  வழங்கும் நிகழ்வு  (9.12.2017) சனிக்கிழமை மாலை மட்டக்களப்பு கச்சேரியில்வைத்து வழங்கி வைக்கப்பட்டது. முனைப்பின் சிறிலங்காநிறுவனத்தலைவர் மா.சசிகுமார் தலைமையில் நடைபெற்ற நிகழ்வில்  பிரதம அதிதியாக மாவட்ட அரசாங்க அதிபர் மாணிக்கம் உதயகுமார் கலந்து கொண்டுபயனாளிகளுக்கு உபகரணங்களை வழங்கி வைத்தார். சுவிட்சர்லாந்து முனைப்பு நிறுவனத்தின் நிதி அனுசரணையுடன் இந்த வாழ்வாதார உபகரணங்கள் வழங்கப்பட்டன. இந்த வைபவத்தில்;  மட்டக்களப்பு மாவட்ட செயலக கணக்காளர் நேசராசா மற்றும்மட்டக்களப்பு மாவட்ட உள்ளுராட்சி உதவி ஆணையாளர் கே.சித்திரவேல் மற்றும்சுவிட்சர்லாந்து முனைப்பு நிறுவனத்தின்  நிறைவேற்றுப்பணிப்பாளர்மாணிக்கப்போடி.குமாரசுவாமி உட்பட முனைப்பு சிறிலங்கா நிறுவனத்தின்  பொருளாளர்அரசரெத்தினம்  தயானந்தரவி , உப செயலாளர் எல் தேவஅதிரன்  உட்பட பலமுக்கியஸ்தர்கள் கலந்து கொண்டனர்.
UNO GENEVA

69வது வருடத்தை கொண்டாடும் சர்வதேச மனித உரிமை பிரகடனம் . [December 10, 2017]

மனித உரிமைகளின் வரவிலக்கணம், அடிப்படைகளை கிறேக்கர், உரோம காலத்தில் உருவானதாக ...
HDRLanka (16)

இலங்கையில் பல்சமய இல்லம் [December 10, 2017]

நல்லிணக்கம் என்ற பெயருக்கு பின் உள்ள திரைமறைவு நகர்வுகளை இட்டு ...
TNA me

தமிழ் தேசியக் கூட்டமைப்புக்குள் பங்கு பிரிப்பில் குழப்பம்- அவசரமாக கூடுகிறது ரெலோ. [December 4, 2017]

எதிர்வரும் உள்ளுராட்சி தேர்தலில் சில சபைகளில் கூடிய ஒதுக்கீடுகளை தமக்கு ...
NFGG

ஜெனிவாவில் ஐ.நா. மனித உரிமை சபை அதிகாரிகளை காத்தான்குடி ரஹ்மான் சந்தித்தார். [November 21, 2017]

ஜெனிவாவுக்கான விஜயத்தை மேற்கொண்டிருக்கும் நல்லாட்சிக்கான தேசிய முன்னணியின் தவிசாளர் பொறியியலாளர் ...
Sampanthan

தூக்கி ஆட்டிய சம்பந்தனுக்கு நீங்கள் காட்டிய நல்லெண்ணம் என்ன? – மனோ கேள்வி [November 21, 2017]

சிறிலங்காவின் தேசிய கொடியை தூக்கி ஆட்டிய சம்பந்தனுக்கு அரசாங்கம் காட்டிய ...
UN Geneva

தமிழர்கள் ஜெனிவாவை நம்பி இருக்க கூடாது [November 21, 2017]

நீதிக்கான போராட்டத் தடத்தில் ஜெனீவா (ஐ.நா மனித உரிமைச்சபை) ஒரு ...
Rajathurai former MP

முன்னாள் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களுக்கு ஓய்வூதியத்துடன் மேலதிகமாக 10ஆயிரம் ரூபா [November 21, 2017]

இலங்கையில் உள்ள முன்னாள் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களுக்கான ஓய்வூதியத்துக்கு மேலதிகமாக, 10 ...
Gopu

மூத்த பத்திரிகையாளர் எஸ்.எம்.கோபாலரத்தினம் காலமானார். [November 15, 2017]

கோபு என்றும் எஸ்.எம்.ஜி என்றும் தமிழ் பத்திகை உலகில் நன்கு ...
thanda

மட்டக்களப்பில் காத்தான்குடி பெண்ணுடன் இருந்த ஏழு இளைஞர்கள் கைது [November 13, 2017]

மட்டக்களப்பு பொலிஸ் பிரிவு தாண்டவன்வெளி பகுதியில் உள்ள வீடு ஒன்றில் ...