Monday, December 18th, 2017

மட்டக்களப்பில் புதிய உள்ளூராட்சி சபைகளை ஏற்படுத்த தமிழ்தேசிய கூட்டமைப்பு ஆராய்வு!

Published on October 17, 2017-11:37 am   ·   No Comments

battiமட்டக்களப்பு மாவட்டத்தில் புதிய நகரசபை உள்ளூராட்சி சபைகளை ஏற்படுத்த தமிழ்தேசிய கூட்டமைப்பு முன்மொழிவுகள் ஆராயும் சந்திப்பு நேற்று (16/10/2017) மாலை 6,மணிக்கு மட்டுநகர் நல்லையாவீதி இலங்கை தமிழரசுக்கட்சியின் மாவட்ட பணிமனையில் இலங்கை தமிழரசுக்கட்சியின் பொதுச்செயலாளரும் முன்னாள் கிழக்குமாகாண அமைச்சருமான கௌரவ கி. துரைராச்சிங்கம் தலைமையில் இடம்பெற்றது.

இந்த கலந்துரையாடலில் மட்டக்களப்பு மாவட்ட தமிழ்தேசியகூட்டமைப்பு பாராளுமன்ற உறுப்பினர்களான கௌரவ ஞா.ஶ்ரீநேசன், கௌரவசீ.யோகேஷ்வரன், முன்னாள் மாராளுமன்ற உறுப்பினர்களான பொ.செல்வராசா,பா.அரியநேத்திரன், கிழக்கு மாகாணசபை முன்னாள் உறுப்பினர்களான இ.பிரசன்னா,மா.நடராசா,ஞா.கிருஷ்னபிள்ளை இ.துரைரெட்ணம் தமிழரசு கட்சி மட்டக்களப்பு தொகுதி செயலாளரும் ஓய்வு நிலை காணி அதிகாரியுமான கே.குருநாதன் உட்பட தமிழ்தேசியகூட்டமைப்பின் பிரமுகர்களால் மட்டக்களப்பு மாவட்டத்தில் புதிதாக ஏற்படுத்தப்படகூடிய நகரசபைகள்,பிரதேச சபைகள் சம்பந்தமாகவும் ஏற்கனவே பத்திரிகையில் வெளியிடப்பட்ட உத்தேச புதிய பிரதேசசபைகளின் எல்லைகள் சம்மந்த மாகவும் நீண்ட நேரம் ஆராயப்பட்டதுடன் தமிழ்தேசியகூட்டமைப்பால் இதற்கான முன் மொழிவுகளையும் யோசனைகளையும் ஆட்சேபனைகளையும் ஆதாரத்துடன் அறிக்கை தயாரித்து எதிர்வரும் 25/10/2017, ம் திகதிக்கிடையில் சம்மந்தப்பட்ட அமைச்சர் திணைக்களம் மட்டக்களப்பு மாவட்ட அரச அதிபர் ஆகியோருக்கு உரிய முறையில் அனுப் புவது என இணக்கம் காணப்பட்டது.

இதேவேளை மாகாண தேர்தல் தொகுதி எல்லை நிர்ணயம் சம்பந்தமாகவும் மட்டக்களப்பு மாவட்டத்தில் எந்த அடிப்படையில் எவ்வாறான வகையில் தொகுதிகள் பிரிக்கப்படும் என்பது தொடர்பாக மேலோட்டமாக ஆராயப்பட்டபோதும் இது தொடர்பாக மேலும் ஒருதினத்தில் ஆராய்ந்து எதிர்வரும் 02/11/2017,க்கு முன்பு சம்மந்தப்பட்ட எல்லை நிர்ணய குழுவின் பணியகத்துக்கு அனுப்பபடவேண்டும் எனவும் தீர்மானிக்கப்பட்டது.

தற்போது உள்ளூராட்சி சபைகள் நகர சபைகளை புதிதாக ஏற்படுத்துவதற்கான பொதுமக்கள் கருத்தறியும் விளம்பரமும் மாகாணசபைகளுக்கான தொகுதி ரீதியான எல்லை நிர்ணயம் சம்மந்தமாகவும் பொதுமக்கள் அபிப்பிராயங்களை அறியும் வண்ணம்பத்திரிகைகள் மூலமாக விளம்பரம் செய்யப்பட்டு இதற்கான இறுதி திகதிகள் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது அந்த வகையில் உள்ளூராட்சி சபைகள் புதிதாக நிறுவுதல் சம்மந்தமாக எதிர்வரும் 25/10/2017க்கு இடையிலும்,மாகாணசபை புதிய தொகுதிகள்பிரிப்பு சம்மந்தமாக எதிர்வரும் 02/11/2017, க்கு பிந்தாமலும் ஆலோசனைகளையும் முன்மொழிவுகளையும் வழங்கமுடியும்.

இந்த அடிப்படையில் பொறுப்பு வாய்ந்த கட்சி என்ற அடிப்படையில் தமிழ்தேசியகூட்டமைப்பு மட்டக்களப்பு மாவட்டத்தில் குறிப்பாக தமிழ் பிரதேசங்களுக்கு எந்த பாதிப்பும் ஏற்படாத வகையில் இந்த முன்மொழிவுகளையும் ஆலோசனைகளையும் முன்வைக்க உள்ளதாகவும் அந்த கோரிக்கைகள் கைளித்தபின்பு அதன் முழுவிபரத்தையும் ஊடகங்கள் மூலமாக பொதுமக்களுக்கு தெரியப்படுத்தமுடியும் எனவும் முன்னாள் பாராளுமன்ற உறுப்பினர் பா.அரியநேத்திரன் தெரிவித்தார்.

நன்றி அம்பிலாந்துறை இணையம்.batti

Readers Comments (0)

Comments are closed.

செய்திகள்

ananthy 1

அனந்தி வந்தபோது எழுந்து நிற்காமல் மேலும் கீழும் பார்த்த வயதான காவலாளியின் வேலை பறிபோனது! [December 17, 2017]

வடமாகாண அமைச்சர் அனந்தி சசிதரனிற்கு எழுந்து மரியாதை செய்யாத வயதான காவலாளி ...
DSC02631

முனைப்பினால் 34 பேருக்கு வாழ்வாதார உதவிகள் [December 11, 2017]

முனைப்பு சிறிலங்கா நிறுவனத்தின் வறுமைக் கோட்டின் கீழ் வாழும் மக்களின் வாழக்கைதரத்தினை மேம்படுத்தும் வேலைத்திட்டத்தின் கீழ்  இவ்வாண்டு (2017) 34 பேருக்குவாழ்வாதாரத்துக்கான உதவிகள் வழங்கி வைக்கப்பட்டுள்ளதுடன் அத்திட்டங்கள் ஊடாகபயனாளிகள் நாளாந்த வருமானத்தைப்பெற்று வருவதாக முனைப்பின்சிறிலங்காநிறுவனத்தின் செயலாளர் இ.குகநாதன் தெரிவித்தார்.   மட்டக்களப்பிலுள்ள தெரிவு செய்யப்பட்ட  சில குடும்பங்களுக்கு  வாழ்வாதரஉபகரணங்கள்  வழங்கும் நிகழ்வு  (9.12.2017) சனிக்கிழமை மாலை மட்டக்களப்பு கச்சேரியில்வைத்து வழங்கி வைக்கப்பட்டது. முனைப்பின் சிறிலங்காநிறுவனத்தலைவர் மா.சசிகுமார் தலைமையில் நடைபெற்ற நிகழ்வில்  பிரதம அதிதியாக மாவட்ட அரசாங்க அதிபர் மாணிக்கம் உதயகுமார் கலந்து கொண்டுபயனாளிகளுக்கு உபகரணங்களை வழங்கி வைத்தார். சுவிட்சர்லாந்து முனைப்பு நிறுவனத்தின் நிதி அனுசரணையுடன் இந்த வாழ்வாதார உபகரணங்கள் வழங்கப்பட்டன. இந்த வைபவத்தில்;  மட்டக்களப்பு மாவட்ட செயலக கணக்காளர் நேசராசா மற்றும்மட்டக்களப்பு மாவட்ட உள்ளுராட்சி உதவி ஆணையாளர் கே.சித்திரவேல் மற்றும்சுவிட்சர்லாந்து முனைப்பு நிறுவனத்தின்  நிறைவேற்றுப்பணிப்பாளர்மாணிக்கப்போடி.குமாரசுவாமி உட்பட முனைப்பு சிறிலங்கா நிறுவனத்தின்  பொருளாளர்அரசரெத்தினம்  தயானந்தரவி , உப செயலாளர் எல் தேவஅதிரன்  உட்பட பலமுக்கியஸ்தர்கள் கலந்து கொண்டனர்.
UNO GENEVA

69வது வருடத்தை கொண்டாடும் சர்வதேச மனித உரிமை பிரகடனம் . [December 10, 2017]

மனித உரிமைகளின் வரவிலக்கணம், அடிப்படைகளை கிறேக்கர், உரோம காலத்தில் உருவானதாக ...
HDRLanka (16)

இலங்கையில் பல்சமய இல்லம் [December 10, 2017]

நல்லிணக்கம் என்ற பெயருக்கு பின் உள்ள திரைமறைவு நகர்வுகளை இட்டு ...
TNA me

தமிழ் தேசியக் கூட்டமைப்புக்குள் பங்கு பிரிப்பில் குழப்பம்- அவசரமாக கூடுகிறது ரெலோ. [December 4, 2017]

எதிர்வரும் உள்ளுராட்சி தேர்தலில் சில சபைகளில் கூடிய ஒதுக்கீடுகளை தமக்கு ...
NFGG

ஜெனிவாவில் ஐ.நா. மனித உரிமை சபை அதிகாரிகளை காத்தான்குடி ரஹ்மான் சந்தித்தார். [November 21, 2017]

ஜெனிவாவுக்கான விஜயத்தை மேற்கொண்டிருக்கும் நல்லாட்சிக்கான தேசிய முன்னணியின் தவிசாளர் பொறியியலாளர் ...
Sampanthan

தூக்கி ஆட்டிய சம்பந்தனுக்கு நீங்கள் காட்டிய நல்லெண்ணம் என்ன? – மனோ கேள்வி [November 21, 2017]

சிறிலங்காவின் தேசிய கொடியை தூக்கி ஆட்டிய சம்பந்தனுக்கு அரசாங்கம் காட்டிய ...
UN Geneva

தமிழர்கள் ஜெனிவாவை நம்பி இருக்க கூடாது [November 21, 2017]

நீதிக்கான போராட்டத் தடத்தில் ஜெனீவா (ஐ.நா மனித உரிமைச்சபை) ஒரு ...
Rajathurai former MP

முன்னாள் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களுக்கு ஓய்வூதியத்துடன் மேலதிகமாக 10ஆயிரம் ரூபா [November 21, 2017]

இலங்கையில் உள்ள முன்னாள் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களுக்கான ஓய்வூதியத்துக்கு மேலதிகமாக, 10 ...
Gopu

மூத்த பத்திரிகையாளர் எஸ்.எம்.கோபாலரத்தினம் காலமானார். [November 15, 2017]

கோபு என்றும் எஸ்.எம்.ஜி என்றும் தமிழ் பத்திகை உலகில் நன்கு ...