Sunday, November 19th, 2017

மட்டக்களப்பில் புதிய உள்ளூராட்சி சபைகளை ஏற்படுத்த தமிழ்தேசிய கூட்டமைப்பு ஆராய்வு!

Published on October 17, 2017-11:37 am   ·   No Comments

battiமட்டக்களப்பு மாவட்டத்தில் புதிய நகரசபை உள்ளூராட்சி சபைகளை ஏற்படுத்த தமிழ்தேசிய கூட்டமைப்பு முன்மொழிவுகள் ஆராயும் சந்திப்பு நேற்று (16/10/2017) மாலை 6,மணிக்கு மட்டுநகர் நல்லையாவீதி இலங்கை தமிழரசுக்கட்சியின் மாவட்ட பணிமனையில் இலங்கை தமிழரசுக்கட்சியின் பொதுச்செயலாளரும் முன்னாள் கிழக்குமாகாண அமைச்சருமான கௌரவ கி. துரைராச்சிங்கம் தலைமையில் இடம்பெற்றது.

இந்த கலந்துரையாடலில் மட்டக்களப்பு மாவட்ட தமிழ்தேசியகூட்டமைப்பு பாராளுமன்ற உறுப்பினர்களான கௌரவ ஞா.ஶ்ரீநேசன், கௌரவசீ.யோகேஷ்வரன், முன்னாள் மாராளுமன்ற உறுப்பினர்களான பொ.செல்வராசா,பா.அரியநேத்திரன், கிழக்கு மாகாணசபை முன்னாள் உறுப்பினர்களான இ.பிரசன்னா,மா.நடராசா,ஞா.கிருஷ்னபிள்ளை இ.துரைரெட்ணம் தமிழரசு கட்சி மட்டக்களப்பு தொகுதி செயலாளரும் ஓய்வு நிலை காணி அதிகாரியுமான கே.குருநாதன் உட்பட தமிழ்தேசியகூட்டமைப்பின் பிரமுகர்களால் மட்டக்களப்பு மாவட்டத்தில் புதிதாக ஏற்படுத்தப்படகூடிய நகரசபைகள்,பிரதேச சபைகள் சம்பந்தமாகவும் ஏற்கனவே பத்திரிகையில் வெளியிடப்பட்ட உத்தேச புதிய பிரதேசசபைகளின் எல்லைகள் சம்மந்த மாகவும் நீண்ட நேரம் ஆராயப்பட்டதுடன் தமிழ்தேசியகூட்டமைப்பால் இதற்கான முன் மொழிவுகளையும் யோசனைகளையும் ஆட்சேபனைகளையும் ஆதாரத்துடன் அறிக்கை தயாரித்து எதிர்வரும் 25/10/2017, ம் திகதிக்கிடையில் சம்மந்தப்பட்ட அமைச்சர் திணைக்களம் மட்டக்களப்பு மாவட்ட அரச அதிபர் ஆகியோருக்கு உரிய முறையில் அனுப் புவது என இணக்கம் காணப்பட்டது.

இதேவேளை மாகாண தேர்தல் தொகுதி எல்லை நிர்ணயம் சம்பந்தமாகவும் மட்டக்களப்பு மாவட்டத்தில் எந்த அடிப்படையில் எவ்வாறான வகையில் தொகுதிகள் பிரிக்கப்படும் என்பது தொடர்பாக மேலோட்டமாக ஆராயப்பட்டபோதும் இது தொடர்பாக மேலும் ஒருதினத்தில் ஆராய்ந்து எதிர்வரும் 02/11/2017,க்கு முன்பு சம்மந்தப்பட்ட எல்லை நிர்ணய குழுவின் பணியகத்துக்கு அனுப்பபடவேண்டும் எனவும் தீர்மானிக்கப்பட்டது.

தற்போது உள்ளூராட்சி சபைகள் நகர சபைகளை புதிதாக ஏற்படுத்துவதற்கான பொதுமக்கள் கருத்தறியும் விளம்பரமும் மாகாணசபைகளுக்கான தொகுதி ரீதியான எல்லை நிர்ணயம் சம்மந்தமாகவும் பொதுமக்கள் அபிப்பிராயங்களை அறியும் வண்ணம்பத்திரிகைகள் மூலமாக விளம்பரம் செய்யப்பட்டு இதற்கான இறுதி திகதிகள் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது அந்த வகையில் உள்ளூராட்சி சபைகள் புதிதாக நிறுவுதல் சம்மந்தமாக எதிர்வரும் 25/10/2017க்கு இடையிலும்,மாகாணசபை புதிய தொகுதிகள்பிரிப்பு சம்மந்தமாக எதிர்வரும் 02/11/2017, க்கு பிந்தாமலும் ஆலோசனைகளையும் முன்மொழிவுகளையும் வழங்கமுடியும்.

இந்த அடிப்படையில் பொறுப்பு வாய்ந்த கட்சி என்ற அடிப்படையில் தமிழ்தேசியகூட்டமைப்பு மட்டக்களப்பு மாவட்டத்தில் குறிப்பாக தமிழ் பிரதேசங்களுக்கு எந்த பாதிப்பும் ஏற்படாத வகையில் இந்த முன்மொழிவுகளையும் ஆலோசனைகளையும் முன்வைக்க உள்ளதாகவும் அந்த கோரிக்கைகள் கைளித்தபின்பு அதன் முழுவிபரத்தையும் ஊடகங்கள் மூலமாக பொதுமக்களுக்கு தெரியப்படுத்தமுடியும் எனவும் முன்னாள் பாராளுமன்ற உறுப்பினர் பா.அரியநேத்திரன் தெரிவித்தார்.

நன்றி அம்பிலாந்துறை இணையம்.batti

Readers Comments (0)

Comments are closed.

செய்திகள்

Gopu

மூத்த பத்திரிகையாளர் எஸ்.எம்.கோபாலரத்தினம் காலமானார். [November 15, 2017]

கோபு என்றும் எஸ்.எம்.ஜி என்றும் தமிழ் பத்திகை உலகில் நன்கு ...
thanda

மட்டக்களப்பில் காத்தான்குடி பெண்ணுடன் இருந்த ஏழு இளைஞர்கள் கைது [November 13, 2017]

மட்டக்களப்பு பொலிஸ் பிரிவு தாண்டவன்வெளி பகுதியில் உள்ள வீடு ஒன்றில் ...
death

நீதிபதிக்கு கடிதம் எழுதிவிட்டு யாழில் ஒரே குடுபத்தை சேர்ந்த நால்வர் தற்கொலை [October 27, 2017]

கடன் பிரச்சினை  காரணமாக இன்று(27)   அரியாலைப் பகுதியைச் சேர்ந்த இளம் ...
nimalaraj-m1

புனிதர்களாகவும் நீதிமான்களாகவும் மாறிவிட்ட தமிழ் இயக்கங்கள். [October 26, 2017]

யாழ்ப்பாணத்தில் படுகொலை செய்யப்பட்ட ஊடகவியலாளர் மயில்வாகனம் நிமலராசனின் 17ஆவது ஆண்டு ...
swiss 02

சுவிஸ் பொலிசாரால் சுட்டுக்கொல்லப்பட்ட இலங்கையரின் இறுதி கிரிகைகள் பெலிஞ்சோனாவில் நடைபெற்றது. [October 21, 2017]

சுவிட்சர்லாந்து திச்சினோ மாநிலத்தில் பொலிஸாரினால் சுட்டுக்கொல்லப்பட்ட சுப்பிரமணியம் கரன் ( ...
vadama 3

போராலும் சுனாமியாலும் பாதிக்கப்பட்ட வடமராட்சிகிழக்கு கல்வியில் முன்னேற்றமடைந்து வருகிறது- வலயக்கல்விப்பணிப்பாளர் பாராட்டு. [October 19, 2017]

வடமராட்சி கிழக்கில் 5ஆம் ஆண்டு புலமைப்பரிசில் பரீட்சையில் சித்தியடைந்த மாணவர்களையும் ...
batti

மட்டக்களப்பில் புதிய உள்ளூராட்சி சபைகளை ஏற்படுத்த தமிழ்தேசிய கூட்டமைப்பு ஆராய்வு! [October 17, 2017]

மட்டக்களப்பு மாவட்டத்தில் புதிய நகரசபை உள்ளூராட்சி சபைகளை ஏற்படுத்த தமிழ்தேசிய ...
sampanthan

தேசிய தீபாவளி நிகழ்ச்சியில் பேசாமல் போன ஜனாதிபதி. [October 16, 2017]

பிரதமர் அலுவலகமும் புனர்வாழ்வு, மீள்குடியேற்றம் மற்றும் இந்து மத அலுவல்கள் ...
kattankudy

குழு மோதலில் ஏழு பேர் காயம். [October 16, 2017]

மட்டக்களப்பு காத்தான்குடி பொலிஸ் பிரிவிலுள்ள புதிய காத்தான்குடியில், இரு குழுக்களிடையில் ...
agri

புத்தூரில் விவசாயிகளுக்கு உணவு பயிர்கன்றுகள், பழமரக்கன்றுகள் ஜனாதிபதியால் வழங்கிவைப்பு. [October 14, 2017]

விளைச்சல் பெருகிட ஒருமித்து எழுவோம்' தேசிய உணவு உற்பத்திப் புரட்சி ...